Thiền và trade medio

Chào anh em
Mình đã tập thiền không biết từ bao giờ chắc từ thời nhỏ, lúc đó xem phim trưởng thấy người ta ngồi khoanh chân mình cũng bắt chiếc, nói về phương pháp thiền nó cũng nhiều như phương pháp trade, ai đã học trade thì khi biết phương pháp Medio mới thực sự đam mê.
Đối với chúng ta, nếu ta thành đạt, khỏe mạnh, có nhiều tiền, làm được lên sự nghiệp nẫy lừng thì đó là con đường là hạnh phúc, nhưng một số người lại thấy điều đó không bền vững, nó không vĩnh cửu họ tìm 1 con đường khác đó là nguyên nhân nào làm ta khổ đau, và tiêu diệt cái nguyên nhân đó, thì hạnh phúc sẽ tự đến.
Như anh Medio đã chia sẻ 30 ngày thiền, nếu ai đã trải qua thì sẽ thấy lúc đầu rất thú vị giống như xem phương pháp trade Medio, nhưng khi tập thì chẳng thấy lợi ích gì có khi căng thẳng, mệt mỏi hơn, giống như lúc thực chiến thì toàn SL, vì sao như vậy, vì khi thực tập bạn lại càng xa rời với cái cốt lõi tại sao lại thiền.
@@@ Vài tâm sự: Đến với Medio không phải vì mình ham tiền, ham làm giầu, mà chỉ đơn giản Thiền và Trade nó cùng 1 điểm đến —> làm mình hạnh phúc thực sự.

2 Lượt thích

Mình thì tìm đến thiền vì thời đó phá sản lần đầu. Tâm lý khi đó cũng còn non chưa trải nhiều nên cả tháng lo lắng, nghĩ đến mức toàn 3,4h sáng mới ngủ, sáng ra 7h đã dậy. Nên tìm đến thiền như là một cứu sinh giúp mình cân bằng lại cuộc sống.
Anh em trade khi trade tốt chắc chắn ban đầu sẽ rất hạnh phúc vì những gì mình theo đuổi có kết quả, kiếm được tiền đều đặn hơn. Nhưng đều đặn một thời gian sẽ nhận ra kiếm được tiền nhưng vẫn có cảm giác gì đó nhàm chán . Nên kiếm nhiều tiền cũng không phải là đích đến của hạnh phúc. Nhưng không tiền cũng không sống được nên chúng ta cố gắng tự cân bằng cuộc sống của mình giữ kiếm tiền và bản thân.
Hạnh phúc chủ yếu do suy nghĩ của bản thân mình thôi, với mình hiện tại hành phúc còn là những điều nhỏ nhỏ hàng ngày trong cuộc sống nữa. Thi thoảng sáng dậy thấy cái cây để bàn mọc thêm một mầm nữa cũng thấy vui vui.hehe

7 Lượt thích

Anh là tấm gương để em học hỏi, cảm ơn tất cả những điều a chia sẻ.

e xin phép ngoài lề chút ạ… a trung cho e hỏi hồi đó áp lực vậy a có bị rụng tóc ko…dạo này cũng vào lệnh cũng chỉ hoà hoặc thua…thắng rất ít
cũng chuyển sang tìm hiểu thêm chứng khoán vs tiền điện tử nên cũng khá căng thẳng
mấy nay tóc rụng khá khá…sợ hói quá a ạ năm nay e mới có 25 thôi​:slightly_frowning_face::sob::sob:

chắc e cũng phải coi thiền nó là thói quen vs nghề này bác ạ
e cũng học theo a trung tháng này tháng thứ 3 rồi …cũng chỉ hoà vốn vs âm chút
thấy mình khá căng thẳng

Bài này mình đọc thấy hay lắm bạn đọc thử xem nhé
https://traderviet.com/t/ung-dung-triet-ly-phat-phap-vao-trading-dang-suy-nghi-cho-anh-em-trader-viet.31686/

1 Lượt thích

tương lai ông hói chắc rồi. k chạy đi đâu đc. sắm trước bộ tóc giả đi mai mốt đỡ bỡ ngỡ =]]

Giờ mình cũng ít bị rụng rồi. Bạn hạn chế thức đêm, rượu chè và gội mấy loại dầu gội handmade xem sao.

1 Lượt thích

vâng a…tại e cũng mới bị nên cũng hoang mang chắc cũng 1 phần do tâm lý nữa…chứ rượu chè uống ko động mấy đâu ạ😁

thế chắc nhiều ng hói cùng e quá😁

Mình hói trước khi học nên ko sợ hói này :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:
Trêu vậy :rofl: :rofl: :rofl:

1 Lượt thích