Theo mọi người vào lệnh như này là đúng hay sai nhỉ( AUDUSD ngày 25/3 15h)

Mình dùng khung M2 để xem rõ cấu trúc thị trường khung M5

Khung M5

Ở khung M2 mình xác định được cấu trúc thị trường và mô hình 2 đỉnh như này rồi vào lệnh sell

Nhưng sau đó SL

Lệnh này mình thua do không dời SL, do xác suất hay do phân tích sai nhỉ

Như đã học phải phân tích ít nhất 2 khung thời gian, 1 khung xem cấu trúc (tăng giảm sideway) và 1 khung vào lệnh.
Lệnh này của bạn mới chỉ phân tích khung vào lệnh, mô hình 2 đỉnh ở keylv. Cái cơ bản bạn phải bám chắc mới có thể đạt tỉ lệ thắng tốt được.

Mình vào lệnh M5, dùng M2 để xem cấu trúc. Khi vào M2 thì mình vẽ được KLQT M5 vs mô hình 2 đỉnh. Mình chưa hiểu ý bạn lắm. Chỗ này nếu là bạn thì bạn sẽ vào lệnh hay không vào lệnh hay phân tích thêm như nào?

1 Lượt thích

Sonpham bảo bác nhìn thêm timefame m15 xem có gì ko :joy::joy::joy:

Trường hợp trên bạn phân tích sai rồi. Giá đã phá qua key quan trọng của M5, xu hướng đã thành tăng rồi bạn.

Mình ví dụ. Bạn phân tích M15 đang là xu hướng giảm, M5 cũng là xu hướng giảm, giá hồi về M5 là hướng hồi và tạo mô hình 2 đỉnh ở keylv qt, nên vào lệnh bán. Đây là cách vào lệnh cơ bản.
Phân tích của bạn là: M5 giảm, giá về keylv M5 tạo mô hình 2 đỉnh.
Mình góp ý ở đây là cách suy nghĩ khi tìm điểm vào lệnh. Nếu chỉ dựa vào mô hình 2 đỉnh ở keylv thì rất mong manh.

1 Lượt thích

Đây bạn, theo mình giá nó chạy như thế này.

1. Phân tích TF lớn. Xác định cấu trúc thị trường, tăng giảm hay sideway.
    Dùng M15 và M5 để lọc.

Xu hướng chính là xu hướng tăng, giá đã về keylv TF lớn (M15)
Nếu giá chưa chạm keylv TF lớn thì bạn có thể tìm kiếm lệnh bán ở khung nhỏ, còn ở đây giá đã về keylv m15, xu hướng chính là tăng vì vậy tốt nhất là tìm kiếm lệnh mua.

1. Phân tích TF vào lệnh.
    Dùng M5 và M2 để lọc.

M5 xu hướng chính đang là giảm, chúng ta tìm kiếm lệnh mua vì vậy sẽ đợi giá phá keylv M5 giảm và mua lên.

Giá đã phá qua keylv M5 giảm, đang hồi về, có thể đặt lệnh tại đỉnh và keylv qt TP về đỉnh cũ của M15 tăng. Nếu giá không chạm điểm đặt lệnh mà lên luôn đỉnh M15 thì 2 lệnh mua này sẽ phải huỷ bỏ.

5 Lượt thích

oki oki mình hiểu ý bạn. Cảm ơn bạn nhiều :smiley: .

Vì dùng M2 lọc nhiễu M5 nên chỗ này mình xác định M5 là phá giả. Theo trên hình thì có 2 cây nến phá xuống tuy nhiên cây nến thứ 3 là cây nến màu xanh quá mạnh nên mình xác định đây là phá giả

Mình không rõ phía sau có những gì nhưng khi nhìn hình đầu tiên thì mình nhận định ngay thế này. Cái xu hướng đằng trc là tăng.

2 Lượt thích

sang chấn tâm lý với con AU này quá

em backtest thôi mà thua hoài còn nản bác ạ :frowning:

e cũng thế.kkk.cố gắng cẩn thận hơn, có sl cũng đỡ thấy ngu :))

Lệnh này bác backtest vào ngày nào thế ạ?

AU ngày 25/3 15h b ơi. Mình có ghi ở tiêu đề đó :3

à vâng, e lại ko để ý, để e vào xem coi sao :smiley:

backtest xong ko dám vào lệnh thật luôn bác ạ :)), backtest làm nhụt chí :))

1 Lượt thích

Bác đấm thị trường như gì ấy :joy::joy::joy:

Chắc bác nhầm em với bạn @sonpham1 ạ? :)) em đánh toàn oẳng thôi vẫn đang cố :smile: