Theo anh em thì lệnh buy lên vùng nào sẽ hợp lý trong trường hợp này

3 Lượt thích

Phá qua đỉnh cũ thì TP lên KL 9 thôi a :sweat_smile:

1 Lượt thích

Chỉ nhìn vào đây mình sẽ TP lên 1 :)). Nên xem thêm H1, H4 xem có trùng với cái đỉnh, đáy nào ở 2 ko thôi.

1 Lượt thích

Bạn gặp trường hợp này lúc backtest hay trade chưa. Gặp rồi up lên hội nhóm để mọi người thảo luận đi bạn.
Còn nếu theo lý thuyết thì mình sẽ target lên 1 vì mình chưa thấy lệnh nào trong hội nhóm target đến 2 bao h. Với đã trade theo song nhỏ lại còn target đến 2 mình thấy an toàn nhưng tỉ lệ RR thấp quá

1 Lượt thích

Hôm nay mình lướt biểu đồ có thấy nhưng quên mất ko nhớ ở cặp nào, trong lúc nằm suy nghĩ mình cũng thấy có vài trường hợp khá là uẩn khúc nhưng nhớ ra cái trường hợp này

Mạnh dạn lên TP lên Target 1, dời SL khi giá đến target 2 (hoặc đỉnh cũ)

2 Lượt thích

Có lần mình gặp nó đến 2 đảo chiều. Mà lâu quá rồi, hồi ấy còn gà ko giải thích đc. Bây giờ khá hơn tẹo lại chẳng nhớ vs chẳng gặp lại :joy::joy::joy:

2 Lượt thích

Nếu là mình thì mình TP lên 1 vì thằng 2 giá nó đi qua đi lại 3 lần mà không phản ứng tức là nó hết hiệu lực rồi

3 Lượt thích

cám ơn ad, tiện thể ad cho mình hỏi trường hợp này taget đến 1, hay 2 mới là hợp lý

Nếu theo lý thuyết xu hướng đảo xu hướng thì TP về hẳn 2, nhưng chả có gì chắc chắn nên cứ TP về đâu thấy có tỉ lệ RR ổn là được nhé (Với mình là R/R:1/3 là có thể để TP rồi mà ko cần tham lam thêm). Nếu có cơ hội tốt thì lại vào lại và TP về 2. Nên dù sai thì vẫn lời ít nhất 2R.

4 Lượt thích