Thảo luận: Xác định Keylevel quan trọng

Các câu hỏi về Keylevel quan trọng mọi người bình luận ở Topic này để tránh loãng và mọi người cũng dễ giải đáp hơn nhé!

Lưu ý: Câu hỏi các trường hợp mọi người nên có hình ảnh cụ thể để dễ dàng giải đáp hơn. Các topic hỏi riêng về xác định Keylevel mình sẽ không duyệt mới để tránh loãng diễn đàn nha!

Người hỏi thì cần ghi rõ tại sao nhận định đó là keylevel để mọi thảo luận và chỉ ra những lỗi chưa đúng, topic chủ yếu để rèn luyện nhận định cho bản thân rồi nhờ các bạn có kinh nghiệm nhận xét giúp.
Đây không phải topic nhờ người khác tìm keylevel quan trọng.
Và nguyên tắc của Hội quán là không hỏi nhận định tương lại nên mọi người đừng mang đồ thị hiện tại lên xong hỏi keylevel ở đâu nên mọi người lưu ý nhé! Mình sẽ xóa những bài tái phạm. Nếu mọi người thấy những bài như vậy thì report cho mình và không trả lời nhé!

69 Lượt thích

Ở TF 15 cái đoạn giảm đó có phải là xu hướng k

12 Lượt thích

Ở TF H4 mình nghĩ đó chỉ là đi ngang

TF M15 là một xu hướng hồi. H1 là sóng hồi.

16 Lượt thích

Bạn vẽ sai cả 2 r… Nó ở cái râu nến ở đoạn giữa ấy… Giá hiện tại chưa phá qua klv

15 Lượt thích

kl1 nhds. đoạn dưới sw

7 Lượt thích

Nếu là phá giả thì M15 không thể là xu hướng hồi được bạn… Nếu m15 là xu hướng hồi thì đương nhiên H4 cũng phải là 1 hướng hồi…

6 Lượt thích

Trường hợp này thì số 1 mới là KL quan trong giảm mới của H4 đúng không mọi người?

11 Lượt thích

Theo mình bạn xem chỗ mũi tên đỏ ấy. Xem giá nó phá rõ ràng cái đáy tạo nên 3 cây nến hồi lên ấy. Nếu rõ ràng thì theo mình KLV H4 nó ở đó đó.

11 Lượt thích

mình nghĩ là cái này

9 Lượt thích

Anh em cho mình hỏi trường hợp này thì vùng số 2 có phải là KLQT ko ạ? Em đang thắc mắc là 1 KL hình thành bên trong một phá vỡ giả thì có được coi là 1 KLQT hay ko

8 Lượt thích

Giá cần phá qua đỉnh cũ H1, thì chúng ta mới có thể dự đoán nó sẽ về Keylv quan trọng H1. Trường hợp này bạn đi theo con sóng nhỏ M15 giảm, phải để ý cái đỉnh H1 tăng trước đó.

5 Lượt thích

Ở cái sườn bên trái nó hồi không tạo đỉnh đáy.
Cái đoạn lằng nhằng ở đáy cũ không phải keylv vì nó phá rất lấp lửng, nên mình xác định keylv M15 nó ở tận phía trên.
Trường hợp này nếu vào lệnh mình sẽ xem khung lớn hơn, vì mình cảm thấy M15 đi không rõ ràng.

10 Lượt thích

Nhưng giá chạm lần 1 lên k phá đc đỉnh thì lần 2 giá về klv quan trọng k buy nữa bạn nhé!

7 Lượt thích

Người hỏi thì cần ghi rõ tại sao nhận định đó là keylevel để mọi thảo luận và chỉ ra những lỗi chưa đúng, topic chủ yếu để rèn luyện nhận định cho bản thân rồi nhờ các bạn có kinh nghiệm nhận xét giúp. Đây không phải topic nhờ người khác tìm keylevel quan trong giúp.
Và nguyên tắc của Hội quán là không hỏi nhận định tương lại nên mọi người đừng mang đồ thị hiện tại lên xong hỏi keylevel ở đâu nên mọi người lưu ý nhé! Mình sẽ xóa những bài không đúng nguyên tắc. Nếu mọi người thấy những bài như vậy thì report cho mình và không trả lời nhé!

11 Lượt thích

mình vào đk lệnh ày 2r đặt limt

6 Lượt thích

Theo quan điểm của mình vì giá hồi lại từ điểm 1 về điểm 3 bằng sóng hồi → tất cả giá vẫn nằm trong vùng từ điểm 3 đến điểm 1 chỉ là siway → điểm 2 không phải KL quan trọng. Khi nào giá phá qua điểm 1 thì KL tại điểm 3 sẽ chuyển thành KL quan trọng mới. còn lại thì KL quan trọng nằm tít ở dưới

5 Lượt thích

@thanhcongnguyen1 @dangvando89
Các bạn xem kỹ lại video anh Medio đã giải thích rất rõ vì sao bên trên là keylv mà bên dưới không phải.
Muốn xác định keylv không chỉ nhìn vào cấu trúc đỉnh sau cao hơn đỉnh trước ( hoặc ngược lại) mà phải nhìn vào sóng hồi trước đó là sóng gì.

7 Lượt thích

theo góc nhìn của mình khi nhìn kỹ tất cả các cây nến thì giá đang chạy đúng theo quy luật ko có gì bất thường cả. nếu theo dõi cặp này mình đã vào đc 2 lệnh buy sell 2 đầu

9 Lượt thích

Theo mình giá chạy thế này nha bạn.

8 Lượt thích

Không biết bạn đã gặp trường hợp này trong thực tế chưa.
Mình không hay bàn luận về mấy cái mô hình thế này. Quan điểm của mình là mọi mô hình đều là tương đối. Còn phải xem xét thời điểm cụ thể , giá nó hồi về như thế nào.
Còn nếu nói về ý tưởng cụ thể trong trường hợp này

1. Nếu trong cụ thể gặp trường hợp như thế này thì mình sẽ xem xét vào lệnh ở cả số 2 và số 1 nhé.
  2. Nếu giá hồi về từ từ thì vào lệnh limit ở số 2. còn nếu giá hồi về mạnh thì mình đợi đọc nến. còn chắc chắn mình sẽ vào lệnh ở số 1 nữa.
    Tuy nhiên có nhiều trường hợp giá nó lại chỉ về đến đỉnh chứ nó không về tới 1 và 2.
  3. Quan trọng nữa là tf bạn đang trade. chẳng hạn nếu bạn trade ở tf m5 m3 thì giá có thể nó về đỉnh cũ vừa phá để test.
  4. Ngoài ra còn phải xem xét nó hồi về bằng xu hướng hồi hay là hướng hồi nữa.
  5. Nói chung là phải gặp cụ thể thì thiên biến vạn hóa. Chứ giờ mình nói thì cũng chỉ là tương đối thôi.
    Trường hợp này mình gọi là trường hợp có " nhiều điểm retest " .
7 Lượt thích