Thảo luận về vùng giá đi ngang trong video mới nhất của anh Medio

Trong video mới nhất của anh Trung anh có xác định vùng 2 là KLQT, vùng 1 không phải do vùng 1 nến đi xanh đỏ.

Nhưng cá nhân mình nếu nhìn bằng mắt thường lại thấy vùng 2 nến còn xanh đỏ hơn vùng 1, râu nến cũng khá xấu nữa. Điều đó làm mình chưa hiểu rõ ràng lắm việc chọn KLQT là vùng 2

Mong được anh Trung và mọi người giải thích thêm ạ

1 Lượt thích

Đây là ý kiến của mình :
Ở vùng 1: nhìn thấy có 3 lần hồi, lần 1 bằng 1 cây nến đỏ, lần 2 cũng 1 cây nến đỏ, lần 3 thì 2 cây nến đỏ
Nhưng lần 2 thì chưa thoát hẳn lần 1, lần 3 chưa thoát hẳn lần 2 —> vùng giá đi ngang
Ở vùng 2: số lượng nến hồi nhiều hơn, vùng giá hồi đã thoát hẳn các lần trước đó
Theo mình thì 2 lần hồi này đều xấu, như mình còn ít kinh nghiệm thì nên chọn những TH đẹp hơn

2 Lượt thích

Thêm nữa là có thể Ad lọc nhiễu bằng m2
Xuống m2 có thể là sẽ thấy rõ hơn trong TH này nhé bạn

1 Lượt thích

trong video đang là dùng m5 lọc nhiễu chõ m15 b. ẢNh mình đăng là M5

chắc do ít kinh nghiệm chưa xác định được chứ nhiều cái cũng khá thắc mắc

1 Lượt thích

2 cái này mình nghĩ là đi ngang thôi.

3 Lượt thích

2 cái này di ngang thôi b.m5 mà k đẹp thì đừng trade

2 Lượt thích

Bạn có thể ghi ra đoạn này ở phút thứ bao nhiêu trong clip của anh Medio đc ko? để mọi ng dễ dàng vào xem lại hơn :grin:

1 Lượt thích

Mình thấy a Trung chia sẻ trên yt không kỹ được như trong khoá học đâu . Bạn nên xem lại các video lọc nhiễu kl trong khoá học và nhận định các trường hợp như thế này . Nếu phân vân quá thì hãy đợi xác nhận

1 Lượt thích

Theo m thì trường hơp này vùng 2 đặt kl sẽ an toàn hơn, vì nó ở dưới & tranh chấp diễn ra lâu hơn → Nh khi ko tuyệt đối, trong lúc quay video thì a Trung đã chọn giá quá khứ & biết trước nó ntn, chứ chưa chắc đó là lệnh đã vào thực tế. → Nhưng mà khi trade thì m nghĩ ưu tiên sự an toàn trước, kiếm tiền sau, vùng 2 vẫn an toàn hơn vùng 1 :))

1 Lượt thích

chổ này a Trung cũng nói rõ, 2 vùng này anh T cũng không dám khẳn định đâu mới thực sự là klvqt, chỉ là chọn phương án an toàn thôi, thì a.T chọn cái dưới nó an toàn hơn. chứ để giải thích, tranh cãi để mà chọn những trường hợp khó như vậy thì thật sự chỉ có chờ giá chạy mới biết được đâu là keylevel qt thôi, nên mình nghĩ khi giá chạy như vậy, khi không rõ ràng, và với những người mới như tụi mình thì tốt nhất không trade