[Thảo luận] Về keylevel quan trọng và keylevel fake

em cảm ơn bác, e hiểu rồi ! mà ngoài trường hợp này ra còn trường hợp nào khác cần lưu ý về phá vỡ thật giả không ạ, bác chia sẻ em với

1 Lượt thích

Phá vỡ nó cũng sẽ có những khi không đạt đk đủ 2 nến như mình nói, nhưng lực nến phá vỡ rất mạnh đi sâu xuống. Khi đó bạn phải nhìn nhiều TF, 1 TF lớn hơn, 1TF nhỏ hơn rồi kết luận.
Bạn tìm lại các bài phá vỡ, hồi các thứ của anh Medio hầu như là đã có rất nhiều TH phân tích phá vỡ rồi. Cơ bản vẫn là bám vào việc 2 nến phá vỡ đẹp, sau đó bạn tự đúc rút thêm kinh nghiệm khi kết hợp đọc nến phá vỡ với lực phá vỡ.

5 Lượt thích

dạ vâng em cảm ơn bác nha !

anh em có cách nào dời sl hiệu quả không . chứ minh doi hay bị tét quá . nhiều lệnh bị tét quá củng tiếc

2 Lượt thích

tôi đặt key quan trọng

2 Lượt thích

Vậy khi nào vào lệnh thì đừng vào đợi test lại cái chỗ mình vào thì lúc đấy đặt lệnh

1 Lượt thích

theo mình thì 2 nhé. vì 1 giá hồi lại xấu. trong trường hợp này có thể là hai hoặc là bỏ qua

1 Lượt thích

hãy đặt ở sau klv chứ đừng dời về hòa vốn hay bị dính lắm bạn ơi.phải chấp nhận nếu test âm 1 chút.nếu ko thì lại mất cơ hội ăn to tiếc hơn

Đang học cách dời sl. Quản lý tốt hơn vốn . Mà tuần vua rồi mình thấy bị sl quá nhiều lệnh đẹp . Nhất là cứ trường hợp tỷ lệ 1.1 dời . Mình thấy cứ cho giá về đỉnh củ dời về hòa vốn củng không fai cách hay. Tai thi truong hay tét 2. Ts 3 lần . Chăk là cứ đặt sl Xong nếu fa tạo kl ms thi hẳng dời

đỉnh tạo ra cái đáy thấp nhất, cứ như vậy mà diễn thôi

mọi người cho em hỏi 1 chút (1) (2) (3) thì mới là KLV quan trọng của m15 vậy ? em cảm ơn

1 Lượt thích

Đây là quan điểm của mình nhé KLQT mới ko phải 1,2,3 mà hẳn lên phía trên rồi vùng giá 1910, bật khung M5 lên để xem rõ phá vỡ thật giả

3 Lượt thích

nếu như ở 1 thì mình thấy có 1 cây nến mạnh, sau đó cây nên thứ 2 di chuyển trong phạm vi cây nến 1, vậy 1 có tính là phá vỡ giả k b?

Nến 1 phá vỡ, nến tiếp theo nằm trong nến 1, thì bạn sẽ xét tiếp nến sau đó, nếu nến sau nó quay ngoắt lên trên thì sẽ là phá vỡ giả, còn nến tiếp theo đâm xuống theo hướng của nến 1 thì là phá vỡ thật.

Lưu ý đâm lên hay đâm xuống thì cần 1 cây nến chất lượng để khẳng định phá vỡ thật, nếu nến đâm xuống mà rút 1 râu dài thì cần phải quan sát thêm mà chưa kết luận phá thật giả.

2 Lượt thích

Mình đang băn khoăn cái trường hợp này. nó là một đoạn sideway dài. thì khi phá qua đoạn sw này có được xem là đã có xu hướng mới theo hướng phá ko? và trong trương hợp này thì có thể vào lệnh ở hai klv của đoạn sw không. Mong người góp ý chia sẽ nhé/

image

Mình nhìn nhận như thế này

2 Lượt thích

theo mình thì key quan trọng vẫn ở dưới, nghĩa là key trên là pha ke, tuy là pha ke nhưng mà nếu nó trùng fibo quan trọng thì lực mua cũng đủ mạnh để nó bay.

@nguyentronggiap theo mình thì chỉ quan tâm đến lần hồi đầu tiên, nếu nó hồi một mạch không thành đỉnh đáy thì những lần sau không cần quan tâm có đỉnh đáy hay không, key quan trọng vẫn là 2 , còn nếu nó có đỉnh đáy thì phải xét từng trường hợp đảo chiều nhỏ nhỏ ở trong khung nhỏ của nguyên đoạn sideway sau đó

1 Lượt thích

Theo em thì Keylevel quan trọng vẫn nằm ở dưới , còn keylevel fake chỉ là keylevel của một TF nhỏ hơn

Vấn đề là bạn phải xem cái đỉnh cao nhất ấy có là gì so với ở quá khứ hay không? Nếu xem không như thế này mà vào lệnh litmit cũng hơi khó. Còn KLQT theo mình thì ở trên.