Thảo luận giá phá đỉnh cũ theo chia sẻ bạn phamvanquyet

Sau khi đọc bài về chia sẻ của @phanvanquyet nhờ mọi người chia sẻ kinh nghiệm về giá phá đỉnh cũ

• Đây là chủ đề nhờ mọi người cùng thảo luận
    image

3 Lượt thích

bạn định vào lệnh ở đâu /// key này còn in cậy được nữa không ( thấy up tiếp thì vào thôi )/// không thấy khả năng cao up tiếp thì đợi tin theo con sóng hồi đảo theo để hợp lưu thì vào

1 Lượt thích

Bạn Quyết vẽ đó chỉ là 1 TF riêng biệt, còn thị trường còn có sự tham gia của nhiều TF khác nhau.

Mình sẽ phân tích cặp AU kia.

1. TF lớn ( H4+H1. H4 xem xu hướng chính kết hợp H1 lọc nhiễu cho H4 chỗ hồi và phá đỉnh đáy) - TF chính

1. TF nhỏ (H1 +M15, M15 để lọc nhiễu cho H1) - TF vào lệnh

1. Phân tích các trường hợp xảy ra.

Tại thời điểm giá phá đỉnh, có thể phân tích rằng giá chưa tới vùng bán, nên phải tiếp tục tăng lên tới đỉnh và đặt limit ở keylv H1. Vấn đề là giá nó có thể về H1 rồi tăng tiếp, hoặc về tận H4 mới tăng tiếp. Hoặc trường hợp xấu nhất giá nó phá luôn cả H4 bởi vì hiện tại giá đang trong vùng sideway, và cái H4 đó có thể vừa fakeout khỏi sideway.

Mình chia sẻ thêm góc nhìn, không phải để làm rối thêm vấn đề khi nhìn quá nhiều TF, nhưng nếu có lệnh thua mà chưa tìm ra câu trả lời thì có thể xem thêm 1 cách nhìn khác.

6 Lượt thích

Cảm ơn Sơn, đây lại là cách nhìn nhiều TF, nếu nó phá vỡ rõ ràng thì độ tin cậy cao hơn.

cho e hỏi tẹo nếu là a lệnh này a có vào không ạ // vì e thấy nó khá đẹp và e sẽ buy ở key lvqt H1 thì có gì sai không ạ ( vì key lv qt h1 đó không phải là fake ) vì trước nó là xu hướng DOWN

Mình thì sẽ không vào lệnh trong TH này vì H1 mình không chắc là nó sẽ tăng tiếp.
Ý bạn là sẽ vào lệnh vì xu hướng giảm vừa đảo chiều , khả năng cao là nó sẽ tăng tiếp đúng không ?

Mình nghĩ đó là một lập luận có xác suất thắng cao nhưng nên sử dụng trong trường hợp mà cái sóng đẩy mới chưa phá qua điểm bắt đầu của con sóng giảm trước đó.

4 Lượt thích

trường hợp buy ở key lv H1 em dóng sang trái ( mặc dù đã phá qua đỉnh sóng hồi ) nhưng chưa thấy chạm vào vùng key levell nào bên trên nên nhận định up lên được tiếp khá rõ ràng nên e mới et ( thế mà lệnh này lại lost ) e cũng o hiểu lắm

1 Lượt thích

Cái này là theo cảm nhận của mình, còn mình không giải thích được vì sao nó lại đảo chiều ở TH của bạn nhé.

Cả 2 cái này đều buy lên dựa theo nguyên tắc chưa đến vùng bán mạnh. Tuy nhiên theo cảm nhận của mình:

• TH bên trái tỉ lệ thắng rất thấp, mình theo dõi thị trường thì thấy những trường hợp con sóng đi ra từ vùng sideway như vậy có gì đó hơi lạ. Nếu giả sử TH bên trái mình buy lên thì có 2 vẫn đề, 1 là trong vùng sideway có rất nhiều đỉnh đáy không biết buy lên từ đâu, 2 là sau khi giá phá khỏi vùng sideway rất khó xác định keylv quan trọng.
  • Th bên phải thì như sgk rồi mình chỉ vẽ ra để so sánh thôi.

Cả 2 TH này đều buy về vùng không là gì, điểm chung của nó là từ 1 vùng sideway đi ra.

6 Lượt thích

Hay quá
cảm ơn bạn nhiều
tránh trường hơp sideway ra mình sẽ không vào lệnh:)))

1 Lượt thích