Thảo luận: Các sàn giao dịch Forex tại Việt Nam

buồn thật nhiều mình vẫn có lãi do di sl k đã TP được lệnh này rồi, cả tuần canh mãi được mỗi lệnh

1 Lượt thích

mn ơi cho em hỏi :hugs:
Em thấy đa số mn đều dùng mt4, còn ctrade hay rtrade thì sao ạ??

1 Lượt thích

@Medio Trung ơi cho mình hỏi chút, hồi Trung trade bên EXness làm sao xử lý vụ đặt sl khoảng 5-20 pip mà bên Exness không cho đặt lệnh? Nếu dùng tài khoản Raw hoặc zero thì có xử lý được vấn đề đó không vậy?

cái đó nó gọi là Stops Level, muốn biết thì bạn vào phần Specification của từng sản phẩm mà xem, tài khoản Raw hay Zero không phải làm vấn đề mà mức Stops Level mỗi sàn mỗi khác, tùy theo chính sách họ quy định, bạn search tìm hiểu về từ khóa đó sẽ rõ.

2 Lượt thích

cTrade, rTrade là những sản phẩm được phát triển của sản để giúp các traders giao dịch, còn MT4, MT5 là sản phẩm của công ty MetaQuotes phát triển, các brokers phải thuê trả phí để có thể sử dụng. Thêm 1 cái nữa là Mt4, Mt5 là phần mền phổ biết, có thị phần rất cao hầu như chiếm lĩnh trong thị trường. Bạn cứ tìm hiểu kĩ sẽ rõ

Không biết bạn có gặp trường hợp giống mình không, ý mình là khi mình trade ở khung nhỏ như M15, m5 thì khi đặt giá buy/sell limit và stoploss khoảng 5 -20 pip thì sàn exness không cho đặt lệnh.

Mức Stops Level là mức cố định, không phải ở M15 hay M5 không được, mà các khung lớn thì lại được. Bạn xem tại phần này để kiểm tra để biết rõ, chuột phải chọn Specification…

image
image

Mình đang trade ICMarkets thì Stops Level của mình là 0, mình k trade Exness nên k rõ, bạn check đi. Vấn đề này thì chỉ có thể đổi sàn thôi, đơn giản có gì đâu

1 Lượt thích

Giờ em mới đọc được comment này của anh. Em vào 2 lệnh Limit theo M5 và M15 cặp NU trên Exness cuối tuần qua. Sáng nay 1 lệnh chạm TP nhưng do giãn Spread nên không khớp và 1 lệnh chạm Limit nhưng do giãn Spread nên cũng không khớp thành ra 1 lệnh bị SL 1 lệnh bị trượt :cry: :cry: :cry:

Không sao bạn ạ. Ít ra mình cũng biết là 2 lệnh mình đều đã đi đúng hướng. Lần sau để ý khoản giãn spread nữa là ok thôi.

2 Lượt thích

Dạ vâng anh, chúc anh tuần mới tốt lành :innocent:

1 Lượt thích

Stophunt 1 lệnh đúng còn vui hơn tp 1 lệnh lếu lều anh ạ

1 Lượt thích

Medio cho mình hỏi về sàn BingBon của Đài Loan với ạ, mình thấy sàn trade forex bằng đồng coin và chỉ trade mấy cặp tiền chính. liệu đây sẽ là hình thức tương lai của các sàn không?

Mình vừa vào xem thì đây là sàn coin mà bạn. Có trade Forex đâu.

sàn có trade forex và cả hàng hóa dầu vàng và bạc mà Medio, trade bằng coin luôn.

Mình vào website chính thức của nó là bingbon.com . Trang bạn đang vào là bingbon.com.vn . Mình không trade sàn này nên ko biết có phải của nó không mà vào website thấy hơi lởm nên mình không khuyến khích trade sàn này. Không biết bạn lấy thông tin ở đâu ra cái sàn này thế?

1 Lượt thích

cảm ơn medio, mình tìm hiểu trên trang coin 98. mình thấy chuyển đổi từ đồng coin USDT để trade cũng thấy tiện nên mới đang tìm hiểu. nên hỏi medio xem có biết thông tin gì về sàn không.

Nếu muốn trade nạp rút bằng USDT bạn có thể dùng Exness nhé. Tuy nhiên ví USDT của Exness trên mạng Omni nên phí giao dịch khi nạp vào sẽ cao hơn các mạng khác.

1 Lượt thích

dùng mạng Omni này thì phí cao quá Medio à. mình đang dùng chuyển có 0.8$ lần chuyển phí cao vậy lại chuyển về đơn thuần ngân hàng nạp tiền thôi.

1 Lượt thích

mình vừa mới tạo tk zero phí 2.1s / mỗi lệnh :laughing: