Tham thì thâm bài hơi dài anh em cố gắng đọc nhé

nửa đêm rồi up bài cay cú cho ngày trade không may mắn

cặp au

và giá hiện tại lúc em up bài cay cú chạy theo nhận định của lệnh ban đầu quá tiếc

lệnh tiếp theo cặp gu

tiện đây anh em cho em xin cẩm nang chốt lời từng phần với em trade cả tháng chắc được 34 lệnh thì hết 18 lệnh hoà( những lệnh nếu chỗ này không rời sl để mà thả cho sl hoặc tp thì cũng phải tp được trên 60r) 11 lệnh thua và hiện tại tháng này mới thắng có 1 lệnh 10r tỉ lệ thắng cực kì thấp
trong khi back test thì toàn được khoảng 30r 1 tháng có tháng nhiều tháng ít

7 Lượt thích

Đồng cảm với bác. Nay em cũng 2 lệnh được vài R rồi quay về đá mình ra khỏi thị trường. Đang xem xét giờ chỉ chơi kiểu chốt 1 nửa volume khi được 2 3R rồi để nguyên SL như cũ rồi gồng coi sao. Còn chỗ bác đặt 2 lệnh AU, e cũng nhận định giá khả năng cao còn phá đỉnh đi lên tiếp nhưng e ko nhìn ra khối OB ở trên nên chỉ vào lệnh ở OB dưới và hụt mất kèo.

1 Lượt thích

Theo mình có vài nguyên do dẫn đến vào lệnh xong bị thị trường đẩy ra:

1. Vào lệnh luôn không đợi xác nhận
    Nhiều khi vào lệnh không đợi xác nhận để giảm tỉ lệ bị lỡ kèo nhưng có vài trường hợp như trường hợp đầu của bạn. Khi thị trường xác nhận lại thì nó lại đẩy mình ra khỏi thị trường.

Nên nếu bạn chốt bớt ở trên thì cứ thế gồng, còn chưa chốt thì thời điểm này có thể xem xét chốt bớt 1 ít, sao cho chỗ còn lại gồng nếu SL thì cũng chỉ bị hòa vốn.

1. Do đen - Thị trường muốn vậy :smile:

Giá xuống đó thì chốt 1 phần rồi gồng. Mình cũng nghĩ nó sẽ xuống luôn chứ cũng không nghĩ nó sẽ dập dành như vậy. Còn rất nhiều yếu tố mà chúng ta khi phân tích không để lường trước nên cứ quản lý lệnh được rồi làm gì thì làm.

P/s: Mà bạn trade vậy là tốt quá rồi. Cố gắng không tham quản lý lệnh nữa mình nghĩ là ổn. Riêng chốt 1/2 ở những nơi có thể đảo chiều thì dù chỗ còn lại có bị SL thì cũng đã có lời rồi.

6 Lượt thích

Em thường vào những tf nhỏ để nhìn được cấu trúc trong đó thực sự như nào nhiều khi cây nến to nhìn ko rõ bác ạ có khi còn là ob đã sử dụng nữa nên em vào tf nhỏ thì xác định dễ hơn

1 Lượt thích

Ok em cảm ơn anh trung