THAM LAM ĂN GÌ? Ăn -1R

Thông qua bức ảnh này tui muốn nói vs anh em là đừng có THAM LAM đặt sl ngắn như tui mà hỏng ăn.
vì tham tỉ lệ cao 6R mà mất -1R. Thà ăn 3R thì giờ đã tp. Tích tiểu thành đại chứ đừng ngu dốt như tôi anh em nhé. Đóng máy úp mặt vào tường ăn hăn hối cải…

11 Lượt thích

Mỗi người tham mỗi kiểu. Mình thì sl 8pip nhưng tp ở giữa kl nên vẫn đang gồng.

ít ra vẫn có cơ hội dời sl về entry để hòa vốn rồi =))

B có lý do gì đặt bán ngay ở KL m5 đấy ko, mình thấy giá hồi lên là 1 xu hướng nhỏ

m vừa hòa lệnh này. chưa rõ lý do :rofl:

2 Lượt thích

Bạn thấy những con sóng giảm so với những con sóng tăng thì thế nào?? Xu hướng bán xuống mạnh hơn hay xu hướng mua lên mạnh hơn? Hãy thử mỗi lần mở biểu đồ đặt ra 2 phương án mua thì mua ở đâu và bán thì bán ở đâu… Thân!

2 Lượt thích

biết đâu tp b. cuộc sống mà=)))

Tất nhiên là xác suất rồi. Quản lý vốn thì hòa thôi.
Mình nhìn hình khả nằng giá hồi lên Fibo rồi đi xuống tiếp

Xu hướng giảm đang là xu hướng chính. (Có lý do cho xu hướng giảm này sẽ giảm tiếp nhé)
Lệnh chuẩn với mình là bán tại KL fake của xu hướng giảm.

2 Lượt thích

thanks a, e cứ nghĩ key fake trùng vs đáy cũ :rofl:

em vào lệnh này mà nó lên SL hòa rồi sập :frowning: cay thật.

1 Lượt thích

Sao giống tôi thế, đặt sl dư ra 1pip để trừ phí và nó chạm đúng sl rồi đến tp ))

hôm qua cùng lúc 2 phát sell EU EG, SL hòa xong sập. tức vc.

bác đặt lệnh y chang mình luôn :rofl: tham thì thâm thật

mình cũng làm 1 lệnh ở kl fake mà ko chốt được, giá lại quay lại test lần nữa mới xuống,sau đó vào tiếp 1 lệnh như ở trên thì nó lại như thế này. Đúng là thị trường ko thể lường đc+ tham lam cuối cùng là còn cái nịt

bởi vì khung lớn giá giảm về lưng chừng, chưa chạm vùng mua mạnh nên khó đảo chiều, mình dự đoán nó phải về đỉnh h4 trước khi tăng trở lại nên tìm kiếm lệnh sell thôi.

1 Lượt thích

Mình đặt lệnh giống như bạn và thêm 1 lệnh Buy ngay sau đó vì nghĩ đó là phá vỡ, há hốc mồm -2R :joy:

Đã thế còn ăn thêm sl GU do xđ vùng giá đi ngang là klqt. Ko bk bác có giống tôi nốt ko

không. GU đoạn đó t không vào.

1 Lượt thích

nhiều khi thoang thoáng ra R nhỏ lại thì tốt hơn. Tham R quá hay bị thế lắm bác :smiley:

1 Lượt thích