Tham khảo Winrate của mọi người!

Chào cả nhà!
Mình đã theo phương pháp Me được một thời gian, đến giờ cũng coi là có chút ít lợi nhuận trong trade, nhưng mình cũng vẫn mong muốn bản thân mình giỏi hơn nữa và vẫn đang luyên tập, backtest mỗi ngày.
Nên mình rất mong muốn tham khảo mọi người trong hội quán, đặc biệt những ae trade một thời gian lâu bằng pp của Medio. Hiện tại Winrate của mọi người khoảng bao nhiêu %?
Với mình thì chỉ loanh quanh 40-42% (RR=1:2,3 - Vì mình chốt từng phần, nên 1 lệnh 3R thì thực tế chỉ TP tầm 2R thôi)

(Vẫn biết mình nên tập trung giỏi hơn chính mình mỗi ngày, không nên so sánh ng khác; nhưng vẫn rất muốn tham khảo từ những ae trade tốt trong hội quán để mình có một mục tiêu thực tế nhất cho phương pháp của mình ạ)

2 Lượt thích

Sẽ có 2 trường hợp sau:

1. Bạn muốn biết sự thật. Vậy giả sử sẽ có ai đó trả lời là 70%. Vậy làm sao biết người đó nói thật hay ns xạo? Chắc yêu cầu người đó show tk, nếu người đó show hình ảnh làm sao biết hình ảnh đó có phải đã qua chỉnh sửa? Vậy chắc là phải show video rồi, vậy sao biết video đó phải của người đó không hay của người khác quay lại? Vậy chắc phải cần người kia quay mặt rồi, vậy liệu cái mặt đó với cái tài khoản kia có phải cùng 1 người? Chắc phải xem CCCD có mặt người đó + thông tin tk cá nhân của tài khoảng kia rồi, vậy sao biết lúc kết quả trade kia quay 1 lần hay quay 20 lần mới được một chuỗi thắng 70%? Chắc là phải cần người ta quay mặt + live thực chiến rồi. Hôm nay người ta live thực chiến ăn nhưng ngày mai người ta thua thì sao mình biết? Chắc phải cần live thực chiến ít nhất 10 lệnh rồi, nhưng nếu 10 lệnh thắng 7 lệnh vậy 100 lệnh có thắng 70 lệnh không? Chắc cần live 100 lệnh. Luẩn quẩn lần quần xoay xoay :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

2. Bạn không cần biết sự thật, chỉ cần có ai đó comment 1 con số là được. Vậy mình trả lời giùm cho, mình tỷ lệ thắng 70% nha. Bạn cố lên ha! Chúc bạn sớm thành pro trader tỷ lệ thắng 90% nha! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

7 Lượt thích

Mình thấy bạn chủ thread tham khảo WR mọi người cũng rất bình thường, cùng 1 pp đang theo đuổi mà WR mình hơi thấp so với mọi người thì cũng là động lực phấn đấu hơn. Giống như thời đi học thì tham khảo điểm số của những người khác để biết mình đang ở đâu, còn lên lớp thì chỉ cần 5đ là đủ.
Mình vẫn trade thuần CTTT là chính, thi thoảng có kèo OB đẹp thì vào thôi cứ ko lạm dụng OB. WR thì tuỳ tháng, có tháng 60% tháng 65%, hoặc tháng nào bị tâm lý phân tâm thì còn 45-50%. Vẫn đang trong quá trình hoàn thiện quy tắc vào lệnh nên cảm thấy WR hiện tại là tạm chấp nhận :grin:

5 Lượt thích

Cảm ơn b!
Mình cũng chỉ tham khảo để biết mình đang ở đâu và có mục tiêu để cố gắng. Còn ai nói phét thì cũng đành chịu :sweat_smile:, mà mình nghĩ TH đó ít xảy ra thôi, vì ở đây toàn ae hảo tâm chia sẻ để giúp nhau, giống như b vậy… chứ nói phét xong thì cũng có được gì đâu. :grin:

3 Lượt thích

Cảm ơn b đã chia sẻ, m sẽ cố gắng nhiều hơn!

một pro mình biết winrate của họ chỉ tầm 45% thôi nhưng rút tiền đều cầm vài quỹ nhé

3 Lượt thích

Trong tuần này mình vô đc 4 lệnh. 2 lệnh hòa. 1 lệnh tp. 1 lệnh sl. Z win rate có 25% à. Mà mình vẫn lãi đc 2R. Giờ đến tối không biết vô đc thêm kèo nào không

3 Lượt thích

Ngon rồi b. Nếu là m thì m tính là 50% vì không tính 2 lệnh hoà

1 Lượt thích

Bạn hỏi cũng đúng, có tham khảo mọi người thì mới biết mình đang đứng ở đâu. Và nếu biết do mình thì cần phải tìm hiểu xem lại mình yếu chỗ nào.

1 Lượt thích