Tham gia thử thách thiền 30 ngày để cải thiện tâm lý khi trade

Tôi Nguyễn Xuân Hào cam kết tham gia thử thách

3 Lượt thích

Tôi cam kết sẽ tham gia thử thách

2 Lượt thích

Tôi cam kết sẽ tham gia thử thách.

2 Lượt thích

Chào medio, chào anh em trong group. Mình vào nhóm cũng được gần 1 tháng nhưng chỉ thi thoảng vào đọc bài viết và comment của anh em.
Hôm nay mới đọc được nội dung thiền này. Mình thấy Medio là người khá lành tính, ít khoe khoang, trầm tĩnh nhưng không nghĩ Medio cũng là người học và thực hành thiền. :smiley:
Về cơ bản thì cuộc sống của chúng ta rất nhiều màu sắc, nhưng do trong cuộc sống chúng ta luôn phải đối diện với những khó khăn nên tâm lý chúng ta dần bị ảnh hưởng và thường tự làm khổ mình (do suy diễn, lo lắng, cáu giận, miên man đủ thứ) Thiền giúp chúng ta nhận ra những điều đó, cũng giúp chúng ta đối diện với khó khăn với một thái độ đúng đắn.
Mình cũng thực hành thiền được 1,5 năm rồi và nó đem lại cho mình rất nhiều lợi ích. Hi vọng nhóm mình sẽ phát triển không những kỹ năng trade mà còn giúp cải thiện tâm tính anh em nữa.
Chúc tất cả anh em vừa thiền tốt vừa trade giỏi nhé.

3 Lượt thích

1 Lượt thích

1 Lượt thích

Tôi cam kết sẽ tham gia thử thách" tại topic này

1 Lượt thích

Tôi cam kết sẽ tham gia thử thách.
:smiling_face_with_three_hearts:

1 Lượt thích

tôi cam kết sẽ tham gia thử thách

1 Lượt thích

Tôi cam kết tham gia thử thách

1 Lượt thích

1 Lượt thích

Tôi cam kết sẽ tham gia thử thách :muscle: :muscle: :muscle:

1 Lượt thích

Tôi xin cam kết tham gia thử thách !
Dù đã trade thật đã được vài tháng nhưng cái tâm lý của mình không cải thiện được gì nhiều . Bây giờ cứ SL cái là thấy hơi bực với nản nhiều khi cũng không đủ can đảm để vào lệnh ( nói chung là tâm lí mình từ xưa giờ vẫn vậy ) . Bây giờ mình thấy học trade hay thực hành nhiều cũng chả là gì với tâm lý vững chắc được . Cái cảm xúc của mình mới là thứ cốt lõi quyết định đến cái mục tiêu kết hoạch mà mình mong muốn .
Ngày xưa mình cũng chả quan tâm đến thiền là mấy coi nó như chả giúp ích được gì nhưng dạo này mình có tìm hiểu tới thiền địch sẽ giúp cho chất lượng cuộc sống chúng ta tốt hơn . Thế nên mình sẽ thử thiền định mỗi ngày xem sao .
Nếu có ai đang bắt đầu như mình thì mình chúc các bạn không nản lòng và thực hiện được thử thách này!!!

1 Lượt thích

tôi cam kết tham gia thử thách

Tôi cam kết sẽ tham gia thử thách"!!