[Thắc mắc] Xác định vùng giá sẽ hồi về

Xin chào mọi người,

Mình mới theo sếp Medio học price Action, còn một điểm chưa hiểu rõ, mong mọi người chỉ giúp.

Khi giá đảo chiều, ví dụ từ tăng sang giảm ở TF nhỏ, theo lý thuyết thì nó sẽ giảm về nơi bắt đầu của xu hướng tăng.
Nhưng ở TF lớn hơn thì nó lại chỉ là 1 con sóng giảm hồi, trên lý thuyết thì nó sẽ về đỉnh cũ hoặc KLQT.

Nếu 2 nơi này là khác nhau thì mình sẽ ưu tiên thằng nào trước.

Cho dễ hiểu e xin lấy một ví dụ như dưới đây.
(Để ko vi phạm nội quy, e cố gắng xóa thông tin chart đi rồi, e chỉ lấy ví dụ, ko pải dự đoán hay gì nhé :smiley: )

Với biểu đồ trên, theo lý thuyết thì nó sẽ về nơi bắt đầu xu hướng tăng của D, hay là đỉnh cũ của Week?
Nhờ các bác chỉ giáo

2 Lượt thích

theo mình thì như này là an toàn nhất.

5 Lượt thích

Thằng nào gần nhất thì lo trước :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

3 Lượt thích

Mình tưởng nơi bắt đầu xu hướng tăng tf nhỏ là klvqt của TF lớn chứ nhỉ

1 Lượt thích

xét xu hướng tăng của TF nhỏ thôi bạn.với lại chủ thớt nói là 2 vị trí này khác nhau nữa nên mình mới vẽ nó như vậy.

1 Lượt thích

Cho mình hỏi 2 câu với
1.giá phải phá qua klv tf nhỏ đảo chiều thì mới đc vào lệnh đúng ko b?
2. Nếu klv tf nhỏ như hình vẽ trên giá đi 1 mạch rồi tạo xh hồi thì có vào lệnh theo xh hồi đc ko và tp về đâu?

Câu1: chuẩn là fai như vậy là an toàn nhất bạn nhé!!
Câu2: là bạn hoàn toàn có thể đi theo xh hồi nhé. Tp an toàn nhất là klv gần nhất. Còn xa hơn như hình là về đỉnh cũ TF lớn nha!!

Như a trung đã nói nếu bạn trade TF 15 và TF lớn là TF H1 mà M15 nó đi thẳng 1 mạch như vậy thì bạn vào TF nhỏ hơn nữa nhỏ đến khi nào ta xác định rõ được xu hướng và đỉnh đáy nhé ( M5 ,M2) . Và khi xác định được klv thì giá phá klv đó ta tìm điểm vào lệnh rồi bán xuống và TP đến đỉnh của xu hướng tăng lớn thôi bạn nhé cho an toàn

1 Lượt thích