Thắc mắc xác định đâu là KLQT

Cả nhà cho mình hỏi cái này với ạ. Ở trường hợp 3 trên hình mình đang lăn tăn không biết KLQT nằm ở vị trí (1) hay là (2)?

1 Lượt thích

Nhìn nó giống xu hướng nhỏ hơn :person_shrugging: , nếu xu hướng tăng còn tăng tiếp thì vào lệnh sô2 còn phá số 2 thì theo lý thuyết dow về điểm bắt đầu là số 1 ,cân nhắc chờ hoặc limit luôn mua lên trên :thinking:, nếu nhìn khung to hơn thì số 1 là vùng bắt đầu xu hướng

1 Lượt thích

Nếu phân Vân có thể vào lại ở 2 sl sau key 1 ! Nếu khoảng cách ngắn

1 Lượt thích

Bạn đang hỏi KLQT CỦA XU HƯỚNG NÀO
XU HƯỚNG LỚN HAY XU HƯỚNG NHỎ
MÌNH THẤY TOÀN LÀ TRƯỜNG HỢP TRONG XU HƯỚNG CÓ XU HƯỚNG THÔI .

2 Lượt thích

Ở trường hợp 1 nếu có OB csd ở 2 và không có ob csd ở 1 thì khả năng cao 2 là điểm đảo chiều của cả xu hướng lớn đó .
Vì 2 là nơi có lực mua bán mạnh cuối cùng phá thẳng đỉnh cũ và nó còn có ob csd xác nhận cho điều đó . Nhưng đó chỉ là khả năng cao thôi vẫn có thể bị sai nhé . Muốn an toàn nhất thì đợi giá phá 1

1 Lượt thích

Bạn đọc kĩ bài 5 mưu hèn kế bẩn xem có thu hoạch được gì không

1 Lượt thích

Cám ơn bạn, mình chưa hiểu được cái sóng hồi về điểm (1) của trường hợp 3 là dạng gì. Như ở trường hợp 1 và 2 thì dễ xác định dạng sóng hồi đó nên xác định đc KLQT của con sóng tăng. Còn trường hợp 3 đang chưa biết là nó thế nào.

Vd nhé
1 xu hướng giảm là khi giá tạo đỉnh , đáy sau thấp hơn
Còn trường hợp số 3 cái đoạn giá hồi lại bạn thấy nó tạo được cái đỉnh sau bằng đỉnh trước thì theo mình nghĩ nó không phải xu hướng mà nó chỉ là giá chạy thẳng 1 mạch

1 Lượt thích