Thắc mắc về việc pháp lý thanh khoản 1 lượng tiền lớn bên crypto

-Xin chào các bác và anh trung em có chút thắc mắc về pháp lý bên crypto:
-Ví dụ: khi mình có một lượng tiền lớn 1 triệu đô hoặc hơn nữa,khi mình quy đổi USDT VỀ VNĐ qua p2p thì em thấy 1 số trường hợp bị ngân hàng khoá thẻ 1 chiều do nghi ngờ rửa tiền bẩn và bị công an gọi nên làm việc.
-Không biết anh trung mọi người có gặp trường hợp này không,chắc anh trung cũng chốt một số lượng tiền lớn rồi,không biết anh chốt tiền về VNĐ qua phương thức hình thức nào vậy?
-Cảm ơn mọi người.

5 Lượt thích

Mình chưa gặp trường hợp nào như bạn nói cả, và mình cũng từng giao dịch vài tỷ 1 ngày cũng không thấy vấn đề gì. Còn trường hợp công an gọi lên làm việc nghe hơi vô lý có cái gì đó không đúng, mình không quan tâm đến vấn đề pháp lý lắm. Có thể bao giờ có vài triệu đô mình sẽ quan tâm. còn về việc thanh khoản 1tr đô thì cũng khá dễ, chia làm 10 bank vậy là mỗi bank còn 100k, như vậy mình phòng chống luôn rủi ro có thể sảy ra vs mình
Nếu là mình có 1tr đô đầu tư coin, mình sẽ tạo 5- 10 tk binance để quản lý nó, và nạp rút cũng sẽ chia ra chứ không nạp rút 1 quả hết sạch tiền như vậy nó sẽ an toàn hơn nhiều tránh lỗi phát sinh cũng như nhầm lẫn đáng tiếc. Nói chung là bài toán này nếu là mình thì mình sẽ không quan tâm lắm, vì bài toán giao dịch mới là bài toán khó.

5 Lượt thích

Mọi người toàn nhầm lẫn nghĩ mình giàu lắm. Vốn mình không có nhiều như vậy đâu bạn. Những trường hợp này thường theo mình biết mọi người sẽ đưa về USDT rồi bán dần dần hoặc bán qua trực tiếp ở ngoài không thông qua sàn bạn nhé.

3 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

1 Lượt thích

Ad cứ khiêm tốn :rofl: cảm ơn ad nha.

bác chia nhỏ tiền bán dần trên sàn, hoặc mua bán trực tiếp OTC( nhớ tìm hiễu kĩ, chọn người uy tín) . thanh khoản ngày mấy triệu $ cũng oke.

3 Lượt thích

Họ không bán trên sàn bình thường đâu bạn, còn mình k có 1tr$ nên không rõ lắm :rofl:

2 Lượt thích

@sonpham1 ở Triều Tiên thật à?

Cảm ơn bạn đã chia sẻ nha.

Mình hỏi trước mai sau nhỡ có 1tr$ Cho đỡ bị bỡ ngỡ :rofl::rofl:

1 Lượt thích

Không anh ơi
Em để trông cho ngầu thôi :bomb: :hole:

Tưởng ở bên đấy anh định hỏi ở Triều Tiên có như mấy phim HQ họ troll không :))

2 Lượt thích

Các bác nhiều tiền thế nhỉ? bao giờ em mới được đăng đàn hỏi vấn đề này đây? Trước đến giờ mới rút có 1 triệu vnđ về mua mì tôm ăn cầm hơi nên cũng chưa quan tâm vấn đề này lắm :joy:

2 Lượt thích

khi nào ad rảnh ad có thể làm bài về hướng dẫn hold coin, nạp rút tiền, tạo ví hold, vì sao phải bỏ vào ví mà ko phải là để trên sàn… đi ạ

2 Lượt thích

Toàn người nghèo lo xa ấy mà bạn chứ móc đâu 1Tr $😂

1 Lượt thích

Mình nghĩ vấn đề này bạn tò mò thì có thể youtube, google là có hết đó. Các kênh khác cũng nói khá rõ về phần này rồi nên mình nghĩ AD sẽ không làm lại nữa

1 Lượt thích

nói chuyện giàu nghèo thì a nói thật tài sản hiện giờ của anh bao nhiêu để anh em phấn đấu

Em cũng có thắc mắc như bác. But em nghĩ hiện tại Vietnam giữ lập trường trung lập với crypto nên chưa khuyến khích vì thế nên mới phải có hình thứ P2P. Còn sau này khi tài chính phát triển hơn thì em nghĩ nghĩ sẽ được bảo hộ và vấn đề thanh khoản số tiền lớn là chuyện nhỏ. Hiện tại em nghĩ bác có thể dùng phần lớn tài sản cho chứng khoán, một phần nhỏ cho crypto và Fx. Đơn giản là vì chứng khoán đã được nhà nước bảo đảm và chúng ta cũng đóng thuế trên lệnh bán cổ phiếu. Chia ra cho an toàn bác à, cái gì an toàn thì làm. Phương pháp của ad medio là dành cho mọi thị trường mà. Chúc bác tuần mới vui vẻ nhé.

1 Lượt thích

Theo mình biết thì mấy trường hợp cash out bị công an gọi lên uống trà thì chủ yếu là do cái đứa chuyển tiền cho mình có vấn đề (tiền bẩn), để giảm rủi ro thì nên chia nhỏ ra rút nhiều đợt, chọn seller uy tín chút.
Còn vài triệu đô thì to quá mình chưa bao giờ có chừng đó nên không biết.

2 Lượt thích

Mọi người không phải lo khoản đó, có dịch vụ giao dịch ngoài nếu số lượng lớn, mọi người hiểu nôm na là chợ đen có người buôn usdt để kiếm lời, còn 1triệu đô thì mình nghĩ đơn giản chia nhỏ ra.

2 Lượt thích