Thắc mắc về việc Kiểm tra OBCSD

Hiện tại mình có 1 thắc mắc về việc kiểm tra OBCSD
khi mình nhìn khung lớn ví dụ M15 ( thấy OBCSD nhưng ko rõ cấu trúc sóng) thì mình xuống M5 để ktra lại (đã rõ cấu trúc sóng, OB vẫn chưa sử dụng) liệu mình có phải xuống tiếp M1 để kiểm tra lại cho M5 nữa ko

Với mình thì nếu xuống khung nhỏ mà vẫn CSD thì mình sẽ không kiểm tra tiếp vì bản chất OB 1 nến bên XH lớn thì nó cũng là KLVQT của XH lớn rồi. Nếu mà cứ xuống mãi thì sẽ rơi vào vòng lặp rất rối mặc dù có thể sẽ sai nhưng mình chấp nhận việc đó. Đây là góc nhìn của mình bạn tham khảo nhé!

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn, nhưng mình muốn xác nhận lại là OBCSD khung lớn nó chưa rõ cấu trúc sóng thì mới fai kiểm tra OBCSD nhỏ hay 1 OBCSD rõ cấu trúc sóng rồi thì vẫn fai xuống khung nhỏ hơn để ktra 1 lần nữa.

À đối với mình như trong ảnh của bạn là mình đã cho nó rõ cấu trúc rồi. Và muốn biết nó đã sữ dụng hay chưa thì luôn xuống kiểm tra khung nhỏ. Bạn có thể đọc bài KLVQT A-Z trong mục CTTT và OB, và bài Nhìn nhanh cấu trúc thị trường trong mục Mưu hèn kế bẩn nhé!

2 Lượt thích

bạn ơi xem giúp mình trường hợp này

Bạn thông cảm quy tắc là không hỏi khi giá đang chạy nhá nên mình xin phép không thể trả lời được nhé!

1 Lượt thích

Mọi người cho mình hỏi Quá Trình Bình Thường Hóa nói chi tiết ở bài nào vậy?. Mình chưa hiểu vấn đề này mong mọi người chỉ giúp?

1 Lượt thích

Bạn đọc từ Mưu hèn 9 đến mưu hèn 12. Tốt nhất để hiểu rõ bạn nên dành nhiều thời gian đọc đi đọc lại seri mưu hèn kế bẩn.

2 Lượt thích

Cảm ơn bạn nhiều nha.

1 Lượt thích