Thắc măc về video vào lệnh limit của Medio

Chào các cao thủ.
Trong video “Vào lệnh Limit hiệu quả”, có đoạn này em đang hơi rối, nhờ mọi người giúp đỡ.
Thắc mắc của em là: Giá đã phá qua KL của xu hướng hồi, nhưng không phải KLQT của xu hướng hồi. Vậy tại sao có thể kết luận là xu hướng hồi đã kết thúc?
Cảm ơn các bác nhiều ạ.

1 Lượt thích

Chào thí chủ. Theo mình thì ý của ad là như thế này

6 Lượt thích

Cảm ơn bác, em thì cũng đang nghĩ là giá cố gắng tạo cấu trúc tăng nhưng lại không thành, lại tạo thành mô hình 2 đỉnh nên giá phá qua KL là toang. Nhưng cứ thấy mông lung sao sao đó :smiley:

1 Lượt thích

Cũng trong video này, em lại thắc mắc tiếp chỗ này ạ.
bác @Medio bảo phá qua KL này là kết thúc xu hướng hồi, em đang không hiểu chỗ này vì chỗ này cũng ko phải là KLQT. Theo em thì phải là vùng màu đỏ (em tự vẽ) đúng ko ạ?

2 Lượt thích

Bác cứ hiểu Keylevel là các vùng Kháng cự/Hỗ trợ, còn KeyLevel Quan trọng là cũng là vùng Kháng Cự / Hỗ Trợ nhưng tại đây lực Bán/Mua mạnh hơn tất cả vùng còn lại. Tại ví dụ của anh Trung ở trên, giá phá Keylevel là giá phá được vùng hỗ trợ thôi:
image

Mình gọi vùng này là Box + backtest thì thấy giá có xu hướng phá Box (phá Keylevel) và quay lại retest rồi sau đó mới phá xuống. Vùng này cẩn thận xét phá vỡ giả, thật nhé :sweat_smile:

1 Lượt thích

Vậy bác giúp em trả lời chỗ này được không ạ? @khanhDang

Trong trường hợp trên sóng hồi có tạo vùng phản ứng thì giá phá đc vùng này thì có thể tiến đến nơi bắt đầu của sóng hồi hoặc vượt qua luôn để tạo đáy/đỉnh mới .

Ngay trong phần chữ ở ảnh cũng đã trả lời được câu hỏi của bạn rồi đó. Phần hồi là “xu hướng hồi” có đỉnh đáy rõ ràng, vì thế giá chỉ cần phá đáy gần nhất là " xu hướng hồi " đã kết thúc rồi. Bạn xem lại bài học sóng hồi và xu hướng hồi.

1 Lượt thích

Những video nguyên thủy của bác @Medio chắc chắn bạn xem k hợp logic tí nào, mình cũng vậy. Do thời đó bác @Medio nghĩ KL rất đơn giản, nhưng rồi bác bị TT vả cho sấp mặt nhiều lần nên tỉnh ngộ không luôn. Tỉnh ngộ không bị núi đè 500 năm nên mới hiểu ra dc chân lý và theo thời gian bác ấy dần dần cải thiện dc pp và trình độ mình lên. Bạn xem những video mới gần đây nó khác xưa nhiều lắm phải k ? Đúng k bác @Medio ? :grinning_face_with_smiling_eyes:

3 Lượt thích

Đến comment của bác em như tỉnh mộng, hóa ra mình vẫn đang hiểu đúng :))

theo minh, cach ban ve la chinh xac. KLQT nam o do. Nhung trong thi truong nay cha co j la chinh xac 100%. Hon nua , trong truong hop nay, gia da pha qua red KLQT ( ban ve). Bac Medio hay bi nham cho nay.