Thắc mắc về sàn Exness khi đặt lệnh limit hoặc lệnh stop?

Mình đăng ký tài khoản Zero bên exness trade thì mình thấy đôi khi đặt lệnh limit hoặc lệnh stop nó sẽ báo “Invalid S/L or T/P”. Ví dụ cặp CAD/CHF mình đặt như hình dưới vẫn không được trong khi giá cách market price cũng khá xa.

Nhất là các lệnh buystop hoặc sellstop đặt ngay trên hoặc dưới market price một chút thì chắc chắn không đặt được. Mình có hỏi bên support Exness thì họ bảo là những lệnh limit thì cần phải chú ý mức dừng của các cặp tiền nhưng mình thấy vậy thì bất tiện quá. Không biết anh em ở đây có ai gặp trường hợp như vậy không? Và các sàn khác thì có quy định giống vậy không? Mình cảm ơn.

P/s: 1 ví dụ tính giá limit bên support đưa mình “Giao dịch với cặp AUDCHF chênh lệch (spread) =0, mức dừng là 14. Đối với lệnh Buy Limit quý khách cần cài đặt mức giá thấp hơn giá hiện tại, và mức giá sẽ là Ask price - (mức dừng x pip size) = 0.66489 - (14x0.0001) =0.66349.Dạ quý khách cần đặt giá cách giá Ask hiện tại tối thiểu tại giá là 0.66349 ạ”

1 Lượt thích

Exness giới hạn tk zero là 5pip bác nhé. Cách giá phải đủ 5 pip, SL cũng phải đủ 5pip. Em thấy bất tiện quá nên quay lại với tickmill rùi.

Do tính thanh khoản tuỳ từng cặp tiền nên sl khác nhau. Tối thiểu là 5pip cho các cặp chính. Có cặp chéo còn nên tới 20pip. Vì vậy mà scap khó. Lệnh stop cũng quy định tương tự

2 Lượt thích

trường hợp trên hơn 10 píp rồi bạn. Mình có nói với bên support thì cách tính không phải một con số cố định mà là công thức như thế này : Giá cài đặt tối thiểu cho mức dừng là = giá Bid + (mức dừng x pip size).

1 Lượt thích

các sàn khác có giới hạn đặt limit như vậy không bạn hay chỉ bên exness?

1 Lượt thích

Mình nói là cặp chính. Còn cặp phụ thì tầm 15-20pip đó bác.

1 Lượt thích

vào lệnh khung nhỏ tạo IC raw đi bạn đặt lệnh tẹt ga , Exness có giới hạn mức đặt limit tối thiểu nếu trade khung lớn thì ok

1 Lượt thích

ah cám ơn bạn nha. :+1: :+1: :+1:

ok bạn để mình thử. Bên đó nạp rút dễ không bạn?

Tuỳ từng sàn. Bạn có thể tìm trên google vấn đề này. Chú ý sàn uy tín nhé

1 Lượt thích

IC+ Exness nạp rút ok không vấn đề nha , nhưng tham gia lâu vốn lớn thì cần phải tìm hiểu sâu hơn khi chọn sàn
Bạn cần biết về các sàn giao dịch hiện nay có 2 loại chính là STP và MM
Các sàn STP ( sàn đẩy lệnh ) thường chỉ 1 vài server => tiền bạn đã được sàn đẩy ra EBS nên nạp rút phải đợi xác nhận lâu
Nhưng các sàn MM ( Ôm lệnh ) lại có rất nhiều server khác nhau => tiền có sẵn trên sàn nên nạp rút thuận lợi
Ví dụ :
Liteforex là sàn STP : Họ chỉ có vài sever như Classic , ECN ,…
Nhưng IC , Exness ,… họ có rất nhiều server khác nhau từ Live1 ,Live2,Live3 ,Live4…
Tại sao lại có điều này ?
Vì các sàn đẩy lệnh ra thị trường ( hoặc cũng có thể đẩy sang một sàn ôm lệnh khác)
thì việc bạn kiếm được tiền hay không sàn đều “I don’t care” .
Nhưng sàn ôm lệnh thì ngược lại : Thu nhập của bạn là thua lỗ của sàn
Vì thế sàn sẽ chia khách hàng ra nhiều server để quản trị .
Nếu bạn là người mới hoặc có lịch sử thua nhiều sàn sẽ chuyển sang server riêng để
ôm lệnh .
Nếu bạn là người có lịch sử thắng nhiều , sàn sẽ chuyển bạn sang một server khác và
đẩy lệnh của bạn vào thị trường ( Như cách sàn STP làm )

3 Lượt thích

Cám ơn bạn đã chia sẻ kiến thức nha. Mình sẽ tìm hiểu thêm :heart_eyes: