Thắc mắc về lý thuyết DOW

Chào anh @Medio và mọi người, hôm qua mình có 1 lệnh TP (như hình ảnh đính kèm) nhưng mình vẫn thắc mắc liệu mình phân tích lý thuyết Dow như vậy đã đúng chưa? Và nếu sai thì nhờ mọi người chỉ ra giúp để mình rút kinh nghiệm. Cám ơn mọi người.

4 Lượt thích

Nếu bác chưa hiểu thì cứ đọc tất cả bài trên tổng hợp bài nên đọc của anh Medio 2 lần, rồi đọc lại thêm 3-5 lần những bài về OB là được.

Nếu là em thì em sẽ vào lệnh thế này. Em cũng mới tham gia hội quán được 2 tuần thôi, đọc hết mấy bài đó thì hiểu sơ phương pháp là thế này :v

Hy vọng sẽ giúp được bác :smiley:

1 Lượt thích

UH mình cũng hay bị lỗi này, cái mình đang bị sai nhiều nhất chính là, giá đến nơi chưa là gì, nhiều khi mình thấy giá đến 1 chỗ cảm giác chưa là gì, rồi mua lên hoặc bán xuống tiếp nhưng liên tục bị nới chưa là gì đó SL, nhiều khi thấy rất nản, và tự hỏi sao nơi chưa là gì mà lại có lực mạnh thế, còn nơi rõ ràng là gì để đặt SL thì lại liên tục bị SL

1 Lượt thích

Cái chưa là gì chỉ là 1 yếu tố thôi bác , cần kết hợp thêm CTTT điểm vào lệnh tốt ở OBCSD thì tỉ lệ hòa và thắng sẽ cao hơn . An toàn hơn thì ko limit ở NBDXh mà luôn đợi xác nhận có OB mới vào . Quan trọng nữa cái mình nhận ra ở vùng không là gì là nó đã đảo chiều CTTT thật hay chưa . Bác phải xác định được chính xác điểm đảo chièu thì áp dụng vùng ko là gì mới được

1 Lượt thích

Đoạn này mình có xem mà ko vào lệnh, bạn tham khảo: