Thắc mắc về KLV

Xin chào mọi người!
Em có một thắc mắc nhờ mọi người gỡ rối giùm. Trong trường hợp 1 thì khi nhìn vào khung H1 ta thấy là 1 hướng hồi rõ ràng, nhưng khi vào khung M15 thì lại xuất hiện cả một xu hướng. Vậy trong trường hợp này ta có suy ra là H1 cũng có xu hướng hay không?
Trường hợp 2 thì trước đó H1 tao thành xu hướng tăng rõ ràng và có KLV quan trọng như trong hình. Nhưng đoạn khoanh tròn ở trên thì chỉ hồi 1 cây, nhưng khi vào khung M15 thì đoạn khoanh tròn lại tạo thành một xu hướng. Vậy trong trường hợp này thì KLV quan trọng của H1 có bị dịch chuyển lên chỗ khoanh tròn màu vàng không?
Cảm ơn mọi nguời rất nhiều

1 Lượt thích

Bạn xem lại các bài học trong khóa học Medio đã nói rất rõ vấn đề này trong khóa học
Hoặc bạn có thể tham khảo phần mềm do mình tự code này cũng theo pp Medio

3 Lượt thích

theo mình thì là ùy bạn trade theo timefame nào thôi , nếu th1 bạn trade theo fame h1 mà hướng hồi đẹp vậy thì nên theo hướng h1 chứ ko nên theo m15 , vì với tt bao h cũng có sóng trong song nếu xác định kiểu đó ta ko thể xác định đúng key level theo timefame ta trade đc bạn ah .
mem mới có chút ý kiến cá nhân mong các tiền bối chỉ dạy thêm cho nha.

1 Lượt thích

Theo mình nghĩ , Thật ra là việc xác định 1 cây nến có phải là hồi hay không là để giải thích cho việc giá phá qua KLV qt tăng M15 nhưng hồi đến 1 nơi không phải bắt đầu con sóng lại đảo chiều ( thường là 1 cây nến ở H1)
Như ảnh minh họa

Giá phá qua Klv M15 tăng đáng lẽ xu hướng giảm nhưng giá lại hồi về KLV qt cũ M15 ( vùng chỉ là 1 cây nến của H1) rồi lại đảo chiều tăng.
Thì theo mình việc xác định 1 cây nến là hồi chỉ áp dụng cho việc giải thích các tình huống ko may xảy ra thôi ( thường áp dụng ở các vùng mới đảo chiều chưa hình thành đỉnh đáy lớn) chứ nếu áp dụng vào lệnh thì rất rối.
Còn trường hợp 2 thì bạn cứ căn theo con sóng lớn để xác định Klv H1 nhé.

1 Lượt thích

Mình có down tool của bạn, nhưng mà chưa biết set up sao cho phù hợp, keylevel nó ở tận nơi bắt đầu con sóng, chuyển khung tg thì nó lại lỗi ko hiển thị??

Em cảm ơn các Bác nhé

Bạn nhất Ctrl + T vào tab Expert xem hiện lỗi j , đồng thời bạn vào website của mình để xem hướng dẫn chi tiết về tool để dùng đúng nha !