Thắc mắc về hồi là xu hướng (cấu trúc tt)

Anh Trung và anh em, cho hỏi một vấn đề về nếu giá hồi về là một xu hướng, thì khi đó chúng ta hay quan điểm giá sẽ quay về đỉnh đáy củ hoặc là keylevel quan trọng, câu hỏi của em giá sẽ quay về đỉnh đáy củ or keylevel quan trọng của cùng FT với cái xu hướng đang hồi, hay trước đó 1 FT ạ

• Cụ thể là với trường hợp như hình bên dưới em vẽ ra, với trường hợp dưới e hơi lăn tăng, anh em chỉ dạy dùm em, thanks anh em!
3 Lượt thích

trường hợp này nếu bạn chờ nó phá kl15 đẩy thì sẽ rất tốt tp xuống đỉnh cũ h1. còn như mình gặp trg hợp trên thì nếu mình thấy m15 đã thành xu hướng hồi thì phang luôn về klh1 :))

1 Lượt thích

Lúc đầu nên ưu tiên klv m15 trc đó b, khi hồi về có thể xem lực nến h1 nếu mạnh có thể là klv qt m15 ko giữ chân dc giá. Nếu giá phá quá klv qt m15 thì nơi đến tiếp theo là đỉnh h1
Bạn có thể xem video trong khoá học bài 12.4 nó đúng với câu hỏi của bạn

2 Lượt thích

Trước đây mình cũng thắc mắt như bạn, nên vào xem bài lý thuyết Dow sẽ nghiệm ra thôi. Với bạn xem bài “Vào lệnh như medio vẫn thua”, tất cả chỉ là bài toán xác suất ai chắt nó sẽ hồi về đâu, quan trọng là có phương án dự phóng và nhìn một lượt các timefram khi vào lệnh, xem momentum và vị trí giá hồi về rồi đưa ra dự đoán. Câu nói rất hay ad hay nói là “không là gì cả”

3 Lượt thích

1 Lượt thích

Ở TF nào thì theo TF đó, ảnh 2 của bạn m15 vẫn đang tăng, cái xu hướng giảm hiên tại nó chỉ là cái xu hướng hồi, trừ khi nó phá xu hướng tăng m15 thì bạn mới bán theo xu hướng giảm về klv H1 đc…

Bạn nên xem tất cả các TF 1 lượt nhé, không có điều gì chắc chắn giá sẽ hồi về klv của TF nào, chỉ có sác xuất hồi về đâu thôi, giá luôn có phản ứng với tất cả các klv ở các TF khác nhau