Thắc mắc về EU Ngày 23/11

Giá phá qua OB CSD tại KLVQT nhưng xu hướng lại không đảo chiều.
Các bạn thảo luận về trường hợp này nhé.

2 Lượt thích

Nếu là mình thì mình sẽ vẽ khối OB màu xanh dương chứ không vẽ như bạn, nhưng mỗi người có cách vẽ nên thôi cứ xét theo khối OB mà bạn vẽ, trường hợp nếu xét khối OB bạn vẽ (màu đen) thì khi check ở M5 nó cũng đã bị sử dụng rồi. Vậy trường hợp này đơn giản chỉ là giá phá vỡ giả KLV QT M15 rồi đi lên. Theo mình thì là vậy! :grin:

4 Lượt thích

Cái chỗ bạn vẽ OB đó nó k khác gì bài mới cùa ad cả vì cùng là kiểm tra chưa kỹ

4 Lượt thích

Bạn phải xét xem khối OB CSD bạn vẽ là KLQT của khung tf nào nữa nhé. Với mình đó là KLQT của M15. Vậy phải xét khung M15, đó có phải là phiên giãy chết cuối cùng trước khi giá phá đỉnh có imb, tạo OB CSD ko. Ko có thì ko phải OB CSD nhé. Ở đây mình ăn đc lệnh 6R do dự đoán có SH tại KLQT ko có OB

1 Lượt thích

M vừa check lại đúng như bạn nói. Vậy nếu M15 là Ob CSD nhưng M5 là OB ĐSD thì kết luận M15 cũng là OB ĐSD rùi ah bạn?

1 Lượt thích

@Medio thả tim mà không trả lời cho e với :slight_smile:

Thì là đúng đó bạn :grin: :grin: :grin:

2 Lượt thích

thì là đúng đó bạn. :smile:

1 Lượt thích

Thế nếu chỗ đó CSD thì sao anh? Em phân tích trên kia có đúng ko?

2 Lượt thích

nếu chỗ đó đúng là có OB CSD thì phá vậy là đảo chiều rồi bạn, nhưng do đã sử dụng nên giá đã stophunt về Ob sau KLQT, nếu muốn xh tăng đó đảo chiều thì

1. là đợi giá phá qua OB sau KLQT đó
  2. Là đợi phá thật giả.
1 Lượt thích

đây là hướng mình phân tích nhận định cấu trúc đoạn đó vào thời điểm đó, bạn xem thử xem sao,
mình vẫn chờ nó về hẳn OB tf lớn rồi mới tính tiếp, không ngờ nó lên luôn
nếu chỗ bạn phân tích nó là OB chưa sử dụng thật thì mình cũng sẽ không dùng nó, vì nó lởm quá rồi :grin:

Còn đây là hướng mình phân tích

Chỗ mình muốn hỏi anh Medio là phiên bán cuối cùng nếu ko phải cây nến đỏ đó, mà là cây nến spinning stop bên cạnh, thì nó tạo thành OB, và kiểm tra M5 xác nhận đúng là có OB thì nên vào lệnh tại đây, SL ngắn ko?
Mà theo cách vẽ ở bài 7 CTTT + OB thì chắc ko phải cây spinning stop đâu nhỉ?
Mình vào lệnh theo bài 6 CTTT + OB, phần B. KHÔNG CÓ OB CSD, dự đoán có Stop Hunt nên đặt lệnh và ăn đc 6R.

1 Lượt thích