Thắc mắc trường hợp giá hồi đẹp

Chào mọi người,

Như chúng ta đều biết, ví dụ trong một xu hướng của H1 xuất hiện 1 cây nến khác màu thì đó cũng có thể là hồi hoặc không phải hồi. Vì thế cần xuống TF M15 để kiểm tra lại, nếu giá hồi đẹp rõ ràng thì có thể kết luận H1 là hồi, nếu không đẹp thì kết luận không phải là hồi.

Mình có thắc mắc một trường hợp như sau: trong xu hướng H1 tất cả cây nến đều cùng màu, nhưng vào M15 check thì giá lại hồi đẹp trong đoạn giá đang xét. Vậy thì có kết luận được H1 giá đã thực sự có hồi không nhỉ?

Mong Ad và mọi người góp ý giúp nhé.

1 Lượt thích

theo mình thì nó sẽ là hồi của khung đang xét thôi nhé

1 Lượt thích

Có ví dụ thực tế không bạn ? Nếu như bạn nói thì m15 chỉ hồi 2 cây nến. Rồi 2 cây sau đâm lên dài ngang 2 cây đó. Như vậy thì nhiễu lắm bác :sweat_smile:

k cần phức tạp quá đâu bạn. theo mình thì hồi về 1 cây và cây thứ 2 phải hơn cây thứ nhất là đc r. có cây thứ 3 thi càng tốt :expressionless:

Mình chưa tìm ra ví dụ thực tế, đang thắc mắc ko biết liệu có tồn tại trong thực tế không (2 cây đẹp, cây thứ 3 cũng đẹp - ví dụ thế) :))

1 Lượt thích

mình backtest cũng thấy nhiều trường hợp vậy. Đa số nó trùng với fibo của khung lớn nên vẫn có thể setup ở đó

2 Lượt thích

Bất thường ở thân và râu nến H1 là phải xem rồi ấy :upside_down_face: :upside_down_face: :upside_down_face:

1 Lượt thích

Đây chính là thứ mà mình đang thắc mắc. Cảm ơn bạn đã cho ý kiến :slight_smile: