Thắc mắc TP ở đâu?

Theo góc nhìn của em về đồ thị 1INCH/USDT hiện tại theo phương pháp Medio, Các hợp lưu H4,H1,M15 đã đồng thuận xu hướng giảm.

Kết hợp cả sóng Elliot cho cái nhìn tổng quan và dài hạn hơn. Và dự đoán sóng hồi B đã kết thúc

HT1: Nên để TP = Sóng A tương đương với điểm bắt đầu xu hướng là đáy số 0 Elliot
HT2: Đặt TP ở Đáy Số 2 hay đỉnh số 1 Elliot ??? Cái này là cái e quan tâm nhất vì theo thuyết Medio thì nó sẽ hồi về nơi bắt đầu.
HT3: Dời SL theo KLQT của Khung H1

2 Lượt thích

Bạn phân tích, vào lệnh theo pp nào thì tp theo pp đó. Sao lại lấy râu ông này chắp cằm bà kia

1 Lượt thích

bác post giá đang chạy coi chừng bị cấm chat

Cái này e PTKT thắc mắc TP ở đâu thôi chứ chưa có dám mạo hiểm đâu. tks bác đã góp ý :grinning:

Elliot theo mÌnh biết là dùng để đánh giá chu kỳ dài hạn, còn áp dụng vào trade khung ngày trở xuống thì mình không khuyến khích.

Và bạn sell ngay klv của khung ngày thì đây là một vị thế sell không đẹp với mình. Cho dù lệnh này TP được thì đối với mình nó cũng là một lệnh 5 ăn 5 thua.

1 Lượt thích

cảm ơn bạn đã góp ý. Mình vừa nhìn lại khung TF lớn hơn thì đây là mốc fibo 61.8 và các cây nến rút chân trên KLQT của nến D. Hiện tại nến đã hồi và mình thoát ra thị trường. đợi giá Breakout qua 2 đỉnh của xu hướng giảm khung M15 mới quyết định hướng đi

Theo ngu ý của mh. Trade tf nào thì tp an toàn nhất là tp tại đỉnh vừa hình thành của tf đó. Tp kì vọng là nơi bắt đầu xu hướng của tf lớn( cái này hao mòn tâm lí giao dịch ).
Còn về elliot bạn có chắc chắn là đã vẽ đúng ?

sao lại lôi 1 con hàng đang chạy để đăng bài vậy, mà với cả điểm vào lệnh trên kia k có cơ sở của PA