Thắc mắc lệnh UJ ngày 17/06/2021

Chào anh chị trong hội quán. Em là thành viên mới, học phương pháp của a Trung 1 thời gian, nhưng vẫn còn kém, đang trong quá trình backtest để rút kinh nghiệm.
Em có 1 lệnh UJ ngày 17/06/2021, mong anh chị trong hội quá xem cách nhìn của e có bị sai chổ nào không? Chân thành cảm ơn mọi người.
Trong khung 4H, e xét xu hướng ngắn hạn thì thấy xu hướng 4h đang đi lên, xác định được key 4h, giá chạm key của vùng đỉnh cũ và đang có dấu hiệu hồi lại

Trong khung 1h, e xác định được key của 1h, xu hướng 1h đang tăng

Vào khung m15, thì giá đang đi xuống và có 2 đoạn hồi đang phân vân nên vào timefame nhỏ 5p để xác định key

tại đây xác định được key của m15, giá đang có xu hướng giảm, nhưng sau đó lại hồi lên, nhận thấy vùng giá giảm đó k là gì cả, nên nhận định giá sẽ giảm thêm về đến key 1h, e đặt 1 lệnh limit tại key của m15, nhưng giá lại đi lên, chạm SL.

Các anh chị xem giúp e với, em còn mới nên cách nhìn thị trường còn non và xanh lắm. mong được chỉ giáo

2 Lượt thích

Em chưa vào chart coi, nhưng có vẻ như nó đã chạm đỉnh cũ H1 rồi bác. Chúng ta đi theo xu hướng hồi thì chỉ nên TP về đỉnh cũ thôi. nó chạm r thì mình kiên nhẫn chờ cơ hội đẹp hơn :grinning_face_with_smiling_eyes:
Ở đây nó phá KLQT M15 thì ta có hợp lưu 3 TF rồi, mua thôi :grin:

Đoạn đấy xác định KLV QT hơi khó. Kinh nghiệm nhiều mới nhìn ra được. Cá nhân mình thì mình sẽ là như thế này nếu mình nhận định giá vẫn xuống nữa mà ko tự tin khi xác định KVL.

3 Lượt thích

cảm ơn bạn, mình cũng mới nên có nhiều lúc xác định chưa đúng key. có gì học hỏi thêm mọi người để cùng tiến bộ

1 Lượt thích

hi bạn, cho mình hỏi là bạn xác định SL trong lệnh đầu tiên nó xa vậy ak, ?

1 Lượt thích

Nếu bạn có thời gian, mong bạn coi xem lệnh này nha, rất mong được nghe cách nhìn của bạn, biết đâu mình được học thêm điều mới. :grin:

Vì mình lười bạn à :)) Mình không đánh cặp này nhưng vào trường hợp thế này mình hay đặt vậy. Có lúc mình còn đặt ở cái đáy trên mfa bạn phân vân cho tối ưu :)) không chạm thì thôi. GU chạy cũng hay có kiểu như thế này. Nó như kiểu setup trong đầu thị trường chạy theo kiểu này thì setup thế này, kiểu kia setup kiểu kia. Bạn cứ từ từ backtest sẽ đúc rút đc dần dần.

cảm ơn bạn, mình cũng đang backtest để hiểu thị trường. Những hướng đi a Trung có nói rồi, nhưng khi vô backtest vẫn thấy hơi rối. Cảm ơn bạn nhé

1 Lượt thích

Đây là góc nhìn của mình. Mình không trade cặp này nên mình chỉ nhận định lại thôi bạn nhé.

2 Lượt thích

Bổ sung thêm tí nữa

1 Lượt thích

cảm ơn bạn, hehe
cho mình hỏi thêm 1 chút.
mình trade 3 timefame 4h, 1h, m15. Nếu xét xu hướng ngắn hạn thì ở timefame lớn, chỉ cần 4h có xu hướng và xác định được key là có thể trade rồi đúng không, không cần để ý đó là xu hướng hồi hay là xu hướng chính đúng hông

cảm ơn bạn hehe, mình thấy cách nhìn của bạn rất ổn

Theo mình thì xác định được key là đã có thể trade được rồi. Còn xác định xu hướng hồi hay chính là để chọn TP phù hợp thôi.
Bạn coi lại clip này bạn sẽ hiểu tại sao mình cần xác định xu hướng hồi hay chính.https://www.youtube.com/watch?v=pm_5ZuqHT3s&ab_channel=Medio-TradeForFreedom!

1 Lượt thích

cảm ơn bạn, hehe. tại mình đang rối khúc đó,

Hi bác, đây là cách nhìn của em, cơ bản nó giống với SGK thôi ạ.

Đầu tiên giá về lại đỉnh cũ rồi nên mình chưa có điểm vào, đánh chờ tiếp vậy.

Giờ nó phá qua rồi nên có thể kỳ vọng bán về KLQT được.

Cơ mà mình ko chủ quan, vẫn vào TF nỏ để check hàng. TF M15 hơi lùng nhùng chưa rõ ràng nên mình vào M5 xem, kết quả thấy đẹp quá.

Mình đặt lệnh như dưới đây để có RR là 1:2, tại đặt tại đáy cũ thì RR ít quá. Nói chung TH này khá tự tin.

Quả này nghĩ thôi chắc xác định KLQT sai rồi :((

Nhưng may sao giá vẫn xuống, nhìn Momentum thì nghĩ chắc TP luôn cây nến sau r nên dời SL cho an toàn.

Nhưng mà đời ~~. Lệnh này vào thật thì hòa vốn r.

Đây là nhận định chủ quan của mình. Mong là bác thấy hữu ích :grin:

2 Lượt thích

cảm ơn bạn, lúc nãy mình để SL ngắn quá, nên bị dính SL, với lại cái đoạn bị stophunt, mình chuyển qua timefame m5 thì thấy di chuyển đep nên nghĩ giá đã phá qua key m15, mình tìm điểm mua lên thì giá lại đi xuống. :rofl: :rofl: Cảm ơn bạn nhé

1. Bạn mới thì không nên trade M15 vì có nhiều nhiễu, nên trade từ H1 trở lên.
  2. Vào lệnh theo xu hướng hồi thì sẽ rủi ro hơn.
  3. Vào lệnh M15 thì SL ít nhất phải hơn 20 pip

Chúc bạn thành công!

1 Lượt thích

Cảm ơn bạn đã hướng dẫn :grinning::grinning::grinning:.

Mình chỉ có 1 lời khuyên là bỏ theo dõi cặp này đi bạn ah. Trước cũng để list cặp này mà h xóa rồi, mình thấy nó toàn đi kiểu đâm lên, đâm xuống bằng những cây nến to, đi ngang 1 đoạn rồi lại nến to đâm lên, đâm xuống. :rofl: :rofl: :rofl:

2 Lượt thích

Theo mình thì đoạn đó chỉ sw thôi bạn vẽ nguyên một vùng đó ra hình chiếc hộp, cho nên là đợi hồi về đáy của H1 buy lên