Thắc mắc lệnh thua EU đầu tuần. Sai ở đâu vậy mọi người

3 Lượt thích

cùng chung thắc mắc. xin ea giải đáp ạ

Trong trường hợp này đúng là mình cũng bó tay. Nếu đúng ra phải như thế này

Vậy mà nó đi thế này

Vậy suy ra

Đến đây thì mình không biết được tại sao nó không phải KL quan trọng. Kiểm tra các timeframe rồi vẫn khó hiểu.

Có điều nếu vào lệnh thì quản lý lệnh này chỉ bị hòa chứ không SL được
Hãy dời SL khi giá chạm đến KL gần nhất nhất. Trong trường hợp này nó hình thành mô hình 2 đỉnh trong xu hướng giảm.

2 Lượt thích

mình thì nhìn ra thế này

5 Lượt thích

Mình cũng vào lệnh này mà dịch sl sớm nên hòa vốn thôi.:neutral_face::neutral_face:

Bạn nên nhìn thêm TF lớn hơn là H1, mình cũng cùng ý kiến với bạn nguyentrongtai giá đã chạm đáy cũ H1 giảm. Khi đó thì kể cả M15 mới tăng thì cũng chưa chắc đã phá được đáy H1

5 Lượt thích

lệnh này mình cũng vào nhưng SL xa hơn nên ko dính SL.đã dời sl về entry

2 Lượt thích

Uh ha giờ vẫn chưa thể đưa ra là chủ topic nhận định đúng hay sai vì giá vẫn chưa phá được KL quan trọng (Phá vỡ giả).

3 Lượt thích
  • Lúc đầu cũng định vào lệnh như chủ thớt, nhưng sau khi nhìn kỹ tf15 thì thấy giá hồi về ko thuyết phúc lắm nên bỏ kèo này
1 Lượt thích

Lúc đấy mình cũng đã nhìn rất kĩ chỗ bạn bảo là keyleve h1 mình lại coi đó là vùng đi ngang nó không rõ ràng

1 Lượt thích

như a trung nói đen từ tham mà ra.bh xem lại thấy mình chỉ chăm chú vào R:R mà sl quá ngắn quá
:)))

1 Lượt thích

đoạn đó cũng nhiễu thật, mình cũng ko chắc chắn đó là cái đáy hay ko nên cũng ko trade

cùng cảnh ngộ, bay 1 R

Vùng đi ngang không rõ ràng, thì sẽ là vùng không đẹp để vào lệnh, nhưng giá hoàn toàn có thể phản ứng tại đó.

Khả năng m15 đúng là phá vỡ giả các bro ạ. Mùng 1 đầu tháng mà đã bị quả hunt này.:woozy_face:

Cái hít sl của bạn đó nó chỉ là phá vỡ giả thôi nhé… Xu hướng vẫn đúng như bạn xã định đấy…

Bạn entry chuẩn medio rồi. Quản lý chuẩn medio nữa là ok.

Mình thấy H1 chạy xấu quá nên ko vào xem cặp này

Cảm ơn tất cả mọi người đã góp ý

MÌnh cũng dính kèo này và nhận định y như chủ thớt