Thắc mắc gu eu ngày 2/8

Hôm nay em có vào 2 lệnh đều sl không biết lý do tại sao mong xin mọi người ý kiến ạ :sob::sob:

3 Lượt thích

Cái này mình cũng không biết giải thích sao, nhưng trên KLQT nó là khoảng trống IMB kia thì không thể coi nó KHÔNG LÀ GÌ ĐƯỢC. Do đó lệnh này mình đã chờ xác nhận ở nơi bđxh nhưng vẫn bị SL. Và nó không lên lại nữa với mình nó hợp lý. Bạn tham khảo nhé:

3 Lượt thích

xuống m15 imb sạch sẽ hết rồi ạ

Chào bạn đây là góc nhìn của mình. Ở Lệnh 1.
Bạn nghĩ sao nếu như lúc đó Bạn trade khung m15 + m5 ? (Thay vì 1h + m15)

(m15)

(m5)

1 Lượt thích

Sorry bạn …mình quên mất mình nhìn lộn tưởng lệnh 1 bạn vào lệnh ở KLQT kia…nên nãy mình giải thích lộn rồi … :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:
Lệnh 1 của bạn theo góc nhìn của mình là như thế này.
Bạn có nghĩ rằng nó về KLQT của XH lớn không á?

Bởi Mình nhớ xưa có đọc được bài viết của ad mà mình quên mất rồi, mình nhớ là như thế này

1 Lượt thích

em đang hỏi gu và eu ạ
cái anh nói khá giống với eu nên em sẽ nói về eu vậy
em không biết anh xác định keyqt của một tf ntn nhưng với em hiện tại eu h1, 3 chỗ đó là như nhau vì cũng chỉ hồi 3 nến chẳng qua lần hồi đầu tiên nến lớn mà nói nó là tf lớn hơn ạ

đây là tf h4 thật khó có thể nói chỗ này là hồi của tf lớn hơn được

1 Lượt thích

à vậy nếu theo cách của bạn thì mình chưa tìm được lý do thỏa đáng rồi.
lệnh 1 và lệnh 2 chắc cũng cho vào TH xác xuất.

Lúc nãy là mình phân tích eu á, nhưng mà không biết vì sao cái chart của mình nó cứ bị hiện GBP thôi, mình qua bên BTC thì nó vẫn cứ hiện GBP, thậm chí lúc nãy mình xuống khung m15 + m5 mà bạn để ý đó…nó vẫn cứ để h1 :v
image

1 Lượt thích

dạ tradingview đôi khi nó có vẫn đề như em lâu lâu chuyển tf m5 chẳng hạn nó lại ra 55 , m15 nó ra m25

1 Lượt thích

lệnh Gu thì e đọc lại bài Mưu hè 10 ngẫm kỹ chút nhé,
nếu không hiểu thì mai rep a giải thích.

Lệnh Eu thì cách a nhìn nó không giống với cách ae trên hội quán nhìn nên không tiện để nói ở đây

4 Lượt thích

Ừ nhỉ, e cũng thua 2 lệnh như này… v mà lúc đó lại k để ý :smiling_face_with_tear:

M cũng Sl như bạn mà chưa giải thích được :smiling_face_with_tear:

con GU phải cái chỗ đó chỉ là quá trình bth k bác

1 Lượt thích

E cũng nghĩ giống a, cơ mà e cũng hòa 1 lệnh giống lệnh dưới của a ấy :rofl:

1 Lượt thích

Mình gặp case y như bạn. Mình bận ko entry được lệnh (trong hình), mặc dù đã setup hết. Sau đó mình hơi tiếc và cố gắng đi theo xu hướng lên thì bị SL ở cả 2 chart GU, EU. (2 chart chạy y như nhau)

Hoặc 1 góc nhìn khác. Lúc đó SL mình cũng thấy lạ nhưng ko suy nghĩ nhiều. Chỉ nghĩ KLQT vẫn ở trên

Lệnh GU. Mình cũng bị SL 1 lệnh này. Lúc entry thì mặc kệ, SL rồi mới tìm lý do. =((

Chuẩn rồi bạn, có thể do klqt ở trên hơi cao nếu nhìn ở m15 nên bản thân mình không chú ý nên không nhận ra, cám ơn bạn.

Bạn xem thêm về cách nhìn này nhé

2 Lượt thích

em cảm ơn anh ạ (20kí tự)

Bạn ơi, lệnh GU các bạn giải thích đúng rồi, còn lệnh EU thì nhận định vẫn đúng là xu hướng tăng, chỉ là giá SH mạnh quá thôi.
Là SH vì giá chưa tạo CTTT giảm, đếm nến thì ko khẳng định phá Nơi bắt đầu xu hướng được. Mình nhớ video nào của Thầy, Thầy còn vào mấy lệnh SH kinh khủng hơn nữa.

1 Lượt thích

dạ em phân tích khung 12h và đoán giá sẽ tăng tiếp nhưng chưa có hiệu nào để mua , lúc nó phá ob khung 5p thì em buy nhưng cắn hòa rồi tiết ghê