Thắc mắc ? GU 26/3/2021

Bạn gõ vài cái cũng được, miễn là bạn làm cho cái não thông là đc :))), xong tôi xoá bài ngay k ngại lắm haha

1 Lượt thích

key qt là do quy ước từng người đặt ra thôi, b vẫn có thể xem đó là key qt h1 mà, đối vs ad thì đó ko phải là key của đoạn giảm đó. có phải thế ko biết=))

Ý mình là theo quy ước chung của sgk ấy chứ ko phải là chủ quan của ai cả đó bạn

có thể hồi trước thì không, nhưng hiện tại các kiến thức đã được nâng lên Level mới rồi, nên nếu với những kĩ năng lọc nhiễu hiện tại thì bây giờ mình cho đó là KL quan trọng
Có thể lúc làm video này tại thời điểm đó, Admin không cho là KL quan trọng, tuy nhiên thời điểm này thì có thể khác rồi á bạn

1 Lượt thích

Ngày trước cứ hồi 1 nến hoặc 2 nến nhưng không rõ ràng ở TF thì chúng ta ko coi là hồi ở TF đó
Nhưng sau này Ad cải tiến thêm là xuống TF nhỏ hơn 1 bậc nữa để lọc nhiễu.
Nhưng 1 điều mình rất hay quên là : xuống TF nhỏ hơn 1 bậc để lọc nhiễu tìm KLQT của TF lớn thì nó phải rõ ràng, ko có gì phải lăn tăn thì mình mới côhg nhận

Thế ae nghĩ đoạn này ntn

datle

13 giờ

hồi rất xấu nhưng nó lại là klqt

xuống khung nhỏ để xem thì vẫn là hồi xấu

kết quả

1 Lượt thích

Ngày bao nhiêu đây bạn

Ngày 17 tháng6. 2021.

1 Lượt thích

Mình nghĩ là nó chạm klqt tăng h4 trước đó rồi tiếp tục đi xuống, chứ để nói chỗ kia là hồi đẹp hay không thì mình không biết :))

2 Lượt thích

Sóng chính thì nên vẽ thế này khách quan hơn

E đã hiểu rồi. Cám ơn mn nhiều

1 Lượt thích

Chào @vietnguyen4. Mình là người đã hỏi cái trường hợp lệnh 31/3 đó đây. Mình thực sự giờ đang hơi rối não với việc nên hay ko khi xác định keylevel QT ta lên lên 1 khung và xuống 1 khung để chắc nó là keylevel QT.
Bởi vì mình cảm thấy nếu xét sai keylevelQT thì khả năng sấp mặt liên tiếp là rất dễ xảy ra.
Một phần mình có cách nhìn đó là do xem những video của @Medio thì @Medio có đề cập đến cách xđ keylevel QT kiểu này.
Vậy mình xin hỏi những bạn kinh nghiệm ở đây, ta nên làm thế nào. Từ khung đang xét, lên và xuống 1 khung? Hay là cứ theo cách đa số Medio đã chỉ là xuống 1 khung, xem đẹp thì đó là keylevelQT?

video này phút thứ 13:25

hoặc video này phút 18:00

cám ơn @vietnguyen4 và mọi người.

1 Lượt thích

Cái video trên là video hơi "cũ " của a Trung, còn bạn chịu khó xem mấy video sau mình k nhớ là video nào nữa, a ấy có bảo xác định phá vỡ giả hay thật thì tăng giảm 1 timeframe, ví dụ xét ở m15 thì lên h1 xem momentum, và xuống m5 lọc nhiễu,

1 Lượt thích

Cái phá vỡ thì mình quán triệt được rồi, nhưng cái này nó làm mình còn hơi lăn tăn.
Vậy có phải ý bạn là đối với lọc nhiễu keylevel QT thì cứ xuống 1 timeframe nhò hơn, còn nên bỏ cách vào timeframe lớn hơn?
Thực sự cái này cần những anh em có kinh nghiệm trade lâu với phương pháp này xem xét.

Cám ơn bạn.

Nếu bạn đang phân vân ở timeframe hiện tại thì lên timeframe lớn hơn chỉ xem momentum chứ lên thì chắc chắn nó còn giả trân hơn , nếu ở trường hợp 31/3 kia của bạn xác định klqt là chỗ bạn bảo ko phải thì đã không vào lệnh bán , mà chỉ tìm kiếm cơ hội mua lên

về cái lệnh đó thì lúc backtest mình đã dính 1SL vì bán tại keylevelQT bị sai đó. Sau đó tiếp tục 1 lệnh thua tiếp do nghĩ là đã đảo chiều và Buy tiếp và lại sấp mặt lần 2.
Ở đây có một vấn đề nghiêm trọng hơn nữa là nếu xác định sai Keylevel QT như vậy, nó ko cho mình điều kiện để được quản lý 2 lệnh này mà SL ngay lập tức!

chính vì 2 lệnh thua này nên mình phân vân. Vấn đề là mình muốn xin ý kiến mọi người về TH tổng quát ta nên làm gì hơn?

1 Lượt thích

Lệnh thứ 2 bạn nên chờ nó kết thúc xu hướng hồi là an toàn nhất, mình cũng k có máy tính ở đây nên k phân tích rõ đc

Đúng là cái lệnh thứ 2 mình có Fomo, do cây nến xanh ngay sau nến đỏ + một dãy nến spinning top ở đó đã làm mình nghĩ momentum đã bị triệt tiêu. Chính vậy cây xanh xác nhận cuối cùng mình vào luôn. Nhưng chung quy lại, nó vẫn là do sai cái keylevel QT chỗ đó.

1 Lượt thích

b ở TF H1 thì cái key trên nó rõ ràng rồi thì cần gì xuống tf bé nữa, cái dưới nó hồi 1 cây thì mình bỏ qua, b xuống tf nhỏ thấy chỗ hồi xấu nó hồi đẹp thì nó là key của tf bé thôi

e cũng bị sl ở đây @@