Thắc mắc CTTT JP225 05/09

Chào mọi người, mình gặp 1 lệnh SL này ngẫm mà chưa ra. Mong nhận được góc nhìn từ mọi người.

Mình sử dụng OBcsd để xác thực lại CTTT

1. KLQT (1) nhìn rõ ràng, đẹp, có OBcsd
  2. KLQT (2) nhìn ko có ràng, không có OBcsd
    Nhưng giá lại về (2) và mình bị SL lệnh khi entry tại KLQT có OBcsd ở (1)

Có 2 hướng giải thích mà mình ko biết cái nào?

1. Phá KLQT trên có Obcsd thì chạm gì đó
  2. KLQT ở dưới chưa dich chuyển lên trên

JP225 M15 05/09

1 Lượt thích

Tuy giá vẫn đang chạy nhưng ở đây mình chỉ nói theo lý thuyết chứ không dự đoán nhé. Bạn tham khảo:

1 Lượt thích

Ak, sorry mọi người. Do mình nôn nóng quá! Nên đăng hỏi khi giá đang chạy, Cám ơn bạn @xuanloc19872013 nhé.
Khi giá chạy xong mình sẽ vào thảo luận tiếp nhé.

1 Lượt thích

OK bạn, mình cũng chỉ nói dựa theo lý thuyết thôi, TH này hay TH khác thì mình cũng vẫn xử lý như vậy. Tuy nhiên cũng phải luôn nhớ giá hoàn toàn có thể tăng tiếp mà không xuống nữa.

Như ở biểu đồ này

2 vùng màu vàng trên đều có OB chưa sử dụng. Với góc nhìn cá nhân của mình thì KLQT đã dịch chuyển từ (1) lên (2). Nếu xu hướng còn tăng tiếp thì mình sẽ vào lệnh ở (2).

Tuy nhiên cũng có trường hợp vùng đảo chiều vẫn ở thằng (1) và mình cũng đang cố hiểu và nhìn ở đó. Mình có 1 vài kinh nghiệm ở đây

Khi nào mình giỏi hơn, giải quyết được trường hợp này thì mình sẽ tiếp tục cập nhật nhé còn giờ mình vẫn theo quy tắc của mình rồi quản lý lệnh. Còn nếu SL thì mình vẫn cho nó là xác suất.

14 Lượt thích

Ad @Medio ơi, cho mình hỏi trường hợp có 03 OB CSD như dưới đây thì đâu là KLV QT ạ?

• Theo bài “Cấu trúc thị trường & Cách thị trường di chuyển” thì mình xác định KLV QT là OB CSD 1 vì nó đáp ứng cả 2 yếu tố.
  • Theo Bài Mưu hèn 10 thì mình xác định KLV QT là OB CSD 3 vì OB CSD 2 là bình thường hóa thất bại của OB CSD 1.

Tuy ở TF nhỏ m1 nhưng có kèo này ngon quá nhỉ, TP nhanh.không biết bạn có bắt được kèo này không :smiley:

3 Lượt thích

Với mình thì có vài trường hợp mình đặt lệnh ở trên cho dễ khớp nhưng SL của mình để sau OB 1. Thường với trường hợp này mình đặt ở (1). Không khớp mà giá đi lên luôn thì thôi

2 Lượt thích

Lệnh này ngon quá, nhưng mình lại ko theo dõi JP225 nữa.

1 Lượt thích

Cảm ơn @Medio đã chia sẻ kinh nghiệm trong trường hợp này!