Thắc mắc cách xác đinh keylevel quan trọng trong video "Bí mật giúp mình có lợi luận trong thị trường forex" của anh Trung

Mình có kẻ đỉnh đáy như video khóa học thì thấy đoạn kia là vùng giá đi ngang do giá chưa thoát được vùng mình kẻ. Nhưng khi xem lại video của anh trung trên youtube thì anh Trung có xác định đó là Keyvel quan trong? Ai giải thích giúp mình với ạ

3 cây nến đỏ hồi đầu tiên đó bạn.

1 Lượt thích

Nếu là 3 nến đỏ hồi đầu tiên thì mình kẻ như này thì giá cũng đã thoát được khỏi vùng sideway đâu nhỉ. Mình thấy khá mâu thuẫn

Mình thì thấy vậy là đẹp rồi, cũng có tr.h đó là nhiễu. Trong video “một lệnh đẹp có thể thua, một lệnh xấu có thể thắng” ad cũng xác định sai key h1, nó hồi cũng 3 cây nến đỏ như vậy.

1 Lượt thích

Theo m thì cta đừng quá máy móc trong việc xđ KLV, nó xấu tn thì có thể bỏ qua.

Trong video ad có nói là nếu vùng trên không phải keylvel quan trong thì CHẮC CHẮN vùng dưới là keylevel quan trọng mà mình lại thấy nó xấu nên mới thắc mắc

Bác xem cái này của ad này

1 Lượt thích

theo mình thì cái vùng bạn kẻ màu vàng đó là vùng tranh châos mạnh của 2 phe mua và bán, nên khi phe mua thắng thế và đi lên thì ở đó phe mua rất mạnh nên nó đc coi là 1 keylv quan trọng rùi. nên cũng ko nên cứng nhắc bạn nhé