Tẩu hoả nhập ma xác định KL - Nhờ các anh chị em chỉ giáo cho

EU khung 1H khi xác định KL, cho mình hỏi KL giảm, hay KL tăng là đúng

Cảm ơn các bác

Lưu ý là: KL tăng ở H1 không xuất hiện trong khung H4

3 Lượt thích

h1 xu hướng chính đang là tăng
xu hường hồi đang là giảm b
Nếu giá chưa chạm klv của xu hướng chính thì mình nên theo con sóng giảm gần nhất
thân!

2 Lượt thích

Trạng thái tẩu hỏa cho những ng mới như chúng ta :)))

1 Lượt thích

ông này lại học bài chưa kỹ rồi :))

1 Lượt thích

Nói h1 đang xu hướng tăng cũng đúng
mà nói xu hướng giảm cũng ko sai
Chỉ là mình nên theo xu hướng gần nhất thì là tốt nhất, thêm các điều kiện khác để vào lệnh nữa
hồi đầu mình cũng bị lỗi chưa hiểu kiểu như bạn.

2 Lượt thích

biết thì giải thích giùm nhé bạn

1 Lượt thích

cứ học kỹ đi đã bạn ơi.cái nào khó hiểu lại hỏi.trong mấy videos youtube cũng nói kỹ chứ đừng nói trong khóa học.ad đã dày công vậy rồi.b cũng chịu khó tý

3 Lượt thích

bạn lovegod trên có giải thích rồi mà bạn

1 Lượt thích

Nó vừa tăng vừa giảm bạn à, nhìn hẹp nó là giảm mà nhìn rộng ra thì lại là tăng. Bạn lấy giấy viết ra, nếu xét tăng thì buy ở đâu, tín hiệu ntn thì buy; muốn sell theo cái giảm thì sell ở đâu khi nào nên sell.
Làm như vậy có thể sẽ k bị nhiễu khi không biết phải theo cái keylv nào.

4 Lượt thích

Cảm ơn các anh em nhé!

1 Lượt thích

Khi mà bạn cho rằng cái H1 giảm thì bạn nhận định khả năng nó giảm sẽ về đâu? Cái ảnh thứ 2 chỗ cái vùng 1H tăng bạn kéo sang trái thì nó là cái gì. Nghiên cứu kĩ từ từ…
Thân!

1 Lượt thích

Đơn giản nhất là chờ cho giá nó đồng pha

1 Lượt thích

Đây là suy nghĩ của mình, bạn xem thử. H1 bạn chỉ cần nhìn giá ở thời điểm hiện tại . Hiện tại nó đang là xu hướng giảm, và giá có xu hướng hồi về. Thi nó sẽ hồi về hoặc đáy cũ hoặc KLV quan trọng của h1 giảm hiện tại. Vậy nếu canh buy lên ở m15, m5 thì sẽ đặt tp ở 1 trong 2 nơi đó. Sau đó nếu giảm chuyển thành tăng khi qua kvl h1 thì canh buy, còn ngược lại thì canh sell. Còn phía bên trái thì mình nghĩ không cần quan tâm trong trường hợp này

3 Lượt thích

chờ nó phá kl sóng hồi thì mua, không thì nó phá xuống thì bnas

AD luôn bảo mọi người hãy suy nghĩ mọi thứ thực sự đơn giản chứ đừng nghĩ nó dối rắm càng nghĩ nhiều càng đau đầu nhưng ai chắc cũng trải qua ( theo em hiểu là cứ có xu hướng đẹp dõ dàng ( theo kinh nghiệm của bạn ) hồi đẹp với phá vỡ thật ) VÀ QOAN TRỌNG xác định cái xu hướng đó có khả năng đi tiếp cao thì hãng vào ///// tại sao ad lại bảo khi xu hướng vừa mới đảo chiều thì tỷ lệ thắng cao nhất vì nó vừa phá cái cản của nó rồi thì nó không đi tiếp còn đi đâu nữa ( phải để ý cái key levell khung lớn hơn chứ nó vừa đảo trend nó chạm key h lớn nó lại đảo lại à cái này phải hiểu không lại tẩu hỏa nhật ma ) đây là cách e vẫn hiểu để trade đơn giản và thoải mái /////// rất mong anh chị nếu thấy sai thì sửa cho e vì e phô cái tư duy trading của mjk ra không biết có NGU không , VÌ E VẪN LUÔN LUÔN HỌC HỎI NÊN RẤT MONG MỌI NGƯỜI ĐỌC CHO QOAN ĐIỂM …

3 Lượt thích

Chuẩn bài rồi bạn, mình đồng ý :kissing_heart: :grin: .

2 Lượt thích

Tôi thì xác định như thế này bác ạ, tui xác định EU H4 xu hướng giảm, H1 cũng đang giảm và keylevel quan trọng như hình. Ông đọc hình giùm tôi nhé.

1 biểu đồ mà nhiều góc nhìn khác nhau nhỉ :rofl:

photo_2021-01-21_10-01-58

2 Lượt thích

Nó đẩy xuống cả 4 cây nến sao lại là phá vỡ giả dc ạ?

1 Lượt thích

Mình như bạn hungnguyen10 bên trên