TẬP BỎ - Bài 2 - Bớt tham lam, tăng cẩn thận

Bạn bị loạn TF rồi. Mình cũng từng bị như vậy. bạn hãy xác định TF vào lệnh của mình là TF gì. Ở đây bạn nói là m15. Vậy bạn nên nhìn H4 H1 để dự đoán, dùng m5 để đợi xác nhận và dùng m15 để tìm điểm vào. Không cần nhìn m1 m2 cho loạn.

2 Lượt thích

Không bạn ơi. Mình mua sách luôn cho tiện ghi chú với đọc trên màn hình nhiều hại mắt.

Ví dụ tf vào lệnh là m15 giá chạy chạm klv m15 xuống m5 đợi xác nhận xu hướng hồi kết thúc khi xu hướng hồi kết thúc thì mình nên vào lệnh tại klv của m5 hay m15 nhỉ và làm thế nào để nhận biết kèo đấy đã hụt để lên mt4 rồi xóa đi

Mình thấy bạn vẫn đang loạn đấy, luôn luôn nhớ TF vào lệnh của mình là TF nào, trade TF m15 thì khi nhìn H1 H4 phải có dự đoán là xu hướng nó sẽ đi về đâu rồi, có thể vào lệnh luôn không cần dùng m5 cũng được, dùng m5 chỉ để tăng thêm % dự đoán đúng thôi. Còn về điểm vào thì còn tùy trường hợp, nó đi xa hay chưa, đi một mạch hay tạo KL, có OB CSD hay không… điểm vào an toàn nhất thì là KLQT của TF vào lệnh m15 chứ không phải của m5 (giá hoàn toàn có thể chạy theo Tf lớn - LT Dow), nên nếu tự tin đi theo m5, thì phải quản lý lệnh thật chặt. Còn về việc khi nào xóa lệnh thì cũng có vài cách, nếu chưa tự tin, còn rén thì bạn có thể nhìn ngược lại, xem nếu mình mua (bán) theo xu hướng ngược lại thì mình sẽ vào lệnh ở đâu, điểm đó chính là điểm bạn hủy lệnh, nếu đã vào lệnh rồi thì đó là nơi chốt 1 phần. Cách 2 tự tin hơn thì từ H1 H4 bạn đã phải có dự đoán giá sẽ về đâu rồi, khi nó về chỗ đó rồi thì hủy lệnh thôi. Bạn đọc lại series sổ tay CTTT đi cho chắc.

2 Lượt thích

Nhiều khi e vào lệnh luôn nhìn h1 h4 k là gì tf vào lệnh m15 k có ob csd mà vẫn bị sl nên muốn tìm hiểu cách đợi xác nhận kiểu nào. Vì a medio toàn có những bài những video vào lệnh k chờ xác nhận nên e k hiểu rõ lắm cách vào lệnh chờ xác nhận

1 Lượt thích

Xác nhận là khi nó phải klvqt , hoặc tạo cấu trúc tăng / giảm khi mình check ở những tf bé , tuy nhiên cẩn thận quá thì hay lỡ kèo , vì nhiều lúc nó quét xuống cái rồi lên luôn , cũng k kịp đợi cấu trúc mới

1 Lượt thích

Tạo cấu trúc khung nhỏ sau đó đặt lệnh tại klqt khung nhỏ và sl khung nhỏ hả bạn?

1 Lượt thích

ae cho e hỏi , sao e gửi tiền tiết kiệm ở trong sàn binance , mà sao bây giờ rút ra k được nhỉ. ae có ai bị như vậy k?

1 Lượt thích

bạn stake linh hoạt thì rút lúc nào cũng được, còn stake khóa lại theo thời gian thì đến thời hạn mới đc mở khóa

Lúc 7h sáng munhf rút k được, bây giờ rút được rồi. Cảm ơn b nha

Đúng rồi bạn , vì mình entry theo tf nhỏ mà , mặc dù tối ưu được RR , nhưng dễ bị quét SL

1 Lượt thích

Quá hay cảm ơn! Đủ ký tự

Đọc thấm quá anh ơi. Cảm ơn anh trung