TẬP BỎ - Bài 1 - Series mới dành người mới và mình

cảm ơn ad ah. e 1 tháng gần đây bận không có thới gian trade. Giờ quay lại nhận được những bài học bổ ích từ ad.

1 Lượt thích

Cảm ơn a , bài viết rất dễ hiểu . Giúp e định hịnh lại tư duy bị rối thời gian qua

1 Lượt thích

A ơi cho e hỏi là nếu mình vào lệnh ở tf 5m thì mình nên hết hợp sử dụng tf m15 và m1,2 như thế nào là tối ưu nhất v ạ??

2 Lượt thích

Check lại OB csd tại m3, hoặc co về m2 là tối đa
còn M15 thì ngó xem xu hướng lớn hiện tại là gì

1 Lượt thích

Có vài th mình về m3 thì ko phải ob csd nhưng về tiếp m1 thì lại có thì có dc tính là ob csd ko b

2 Lượt thích

Không bạn ơi, quan niệm thế này:

• nếu đánh m5, thì kiểm tra tại m5 xem có OB csd hay không, nếu có, xem tiếp bước sau.
  • xuống tf nhỏ hơn, check lại cái OB, nếu đúng OB csd thì múc!.

Chứ bác lại xuống nhỏ hơn, thì nó loạn, mà khung thời gian đó mình ko quan tâm cơ mà!

2 Lượt thích

Em luẩn quẩn mãi cái vấn đề này, may hôm nay thấy được câu này ! Phá mê kakaka

1 Lượt thích

Anh Trung cho em hỏi với phương pháp sử dụng OB này, ví dụ em vào lệnh ở khung 15m thì em vẫn cần xét CTTT từ khung 4h, 1h, 15m , 5m đúng ko anh ?

1 Lượt thích

Để đơn giản thì mình chỉ xem mỗi m15, trước khi vào lệnh kiểm tra lại lại ở m5 xem có gì khác thường không là mình vào lệnh. Nhược điểm RR nó sẽ không được quá cao. Nhưng đó là cách đơn giản và đỡ bị loạn giữa các timeframe nhất.

7 Lượt thích

Cứ phải ngày nào cũng vào hội quán để đọc 1-2 bài của A Trung. Cơ mà đọc xong cứ phải viết xuống đọc đi đọc lại 1-2 lần mới thấm được. Cảm ơn những chia sẻ kinh nghiệm quý báu của Anh dành cho ae hội quán!

2 Lượt thích