Tâm thư lệnh thua AUDUSD 14/08

Chào mọi người. Sau lệnh hụt kèo win trong review đầu tiên thì mình đã thành công hit entry ở các lệnh tiếp theo và hit luôn cả stoploss không trượt phát nào cả :sweat_smile: và đây là một trong những lệnh đó. Lệnh này thì mình khá chắc ăn cho đến khi hit stoploss trong 1 nốt nhạc nên mình post lên đây để mọi người cùng tham khảo.

Mình có đọc bài của bác nào về “Cách xác định keylevel” nên khi đó mình có vào các time frame lớn hơn để xem. Mình xem cả khung giờ 30 phút, H1, H4 và vẫn xác định là giá chưa chạm vùng mua mạnh. Hình dưới là khung 4h

Kết quả: giá đi từ entry đến stoploss chưa đầy 1 tiếng làm mình hơi hụt hẫng vì sau khi phân tích mình khá chắc với lệnh này. Thấy giá nó hồi lên đón, mình mừng quá trời ai ngờ nó đưa mình ra đảo luôn :sob:

Và sau khi ngồi nghiền ngẫm thì mình nghĩ mình biết tại sao mình thua lệnh này. Mình post lý do ở hình bên dưới. Có j sai các bạn góp ý giúp nhé. Cám ơn.

UPDATE 16/08: mình thấy giá đi giống trong video Trader không dấu dốt 8 nên post lên để mọi người tham khảo thêm.

4 Lượt thích

Mình cũng thua lệnh này giống bro. Tuy nhiên, mình cho rằng KLVQT của M15 không đủ mạnh để giữ giá lại (khi đà tăng quá mạnh)
Có thể giá sẽ đi lên KLV phía trên và đảo chiều => giảm trở lại (cần chờ các tín hiệu để xác nhận chính xác hơn).

Một thứ 6 ngày 13 hơi buồn!

1 Lượt thích

Nhìn momentum mạnh như thế mình không dám chặn đâu, nhiều người khác cũng thế, họ sẽ đợi PA cho thấy lực mua đã cạn kiệt rồi họ mới nhảy vào

1 Lượt thích

Mình đặt limit bạn T_T.

Hqua mình cũng có xem AU đoạn này, mình nghĩ cái gì gần với mình nhất thì sẽ có giá trị nhất

5 Lượt thích

KLV ở đây là nơi bắt đầu con sóng giảm mới chuẩn nhỉ

2 Lượt thích

Theo mình thì KLV m15 nó nằm ở dưới vì giá phá rõ ràng qua một cây nến tuy nhỏ nhưng rõ ràng ko do dự, lúc hồi về thì cũng tạo ra xu hướng hồi vì vậy sell limit rất dễ toang

1 Lượt thích

Lệnh này của bạn giống lệnh đầu tiên trong Trader không giấu dốt 8. Bạn xem lại xem có tìm được điểm gì tương đồng không nhé.

3 Lượt thích

Đây là cách nhìn của em ạ. Trước đó nó là xu hướng giảm, sau đó xu hướng đảo xu hướng, giá về đỉnh cũ lên lại. Anh nghĩ sao ạ

Cám ơn bạn nhé. Mình cũng xác định nó sẽ tăng tiếp nhưng nhìn ở khung 1h khi giá về sát vùng xu hướng tăng thì mình cứ đinh ninh giá sẽ chạm đáy dưới mới quay đầu. Hoặc nếu mình sai thì ít ra cái Key LVLQT khung 15m nó cũng giữ chân được giá đủ để mình dời stoploss. Ai ngờ đâu nó làm một phát không do dự luôn haha.

1 Lượt thích

Cám ơn a nhé. Anh nói mình mới nhớ, để mình xem lại.

lệnh này là sóng hồi a ơi, lệnh au là xu hướng hồi. ad nói thế ae lại tất tay=))

2 Lượt thích

mình dính 2 lệnh ở 2 keylevel luôn.cũng thắc mắc k biết sao. trước khi vào lệnh cũng hơi lăn tăn chỗ ad nói.nhưng quả thực quá tự tin rồi

4 Lượt thích

Mình kẻ thế này thì thấy chưa phá nên với mình keylevel nó vẫn nằm ở trên bạn.

1 Lượt thích

mình cũng dính cả 2 lệnh :)) mà khoe 1 lệnh thua thôi khoe nhiều ngại lắm haha.

2 Lượt thích

Trong xu hướng tăng,giá hồi xuống mà giá ko đi nên 1 mạch mà tạo mô hình 2 đáy hoặc đi sizeway chạm đáy mấy lần rồi mới đi lên thì tốt nhất ko đặt lệnh bán nữa,rất dễ chọc thủng key,cứ hiểu thế cho dễ,ko phải hiểu máy móc làm gì

2 Lượt thích

lệnh này thấy mometun kinh quá nên k giám vào kk

Mình cho rằng giá đã chạm đáy H1 rồi bạn nhé

1 Lượt thích

mình cũng bị sl y hệt chủ thớt, và khi nhìn lại thì cũng hiểu lý do mình sai giống bạn :+1: :+1:

3 Lượt thích

giá có quay trở lại retest kl xu hướng tăng m15 đó a, e chi target tới kl quan trọng xu hướng hồi m15

rồi bật mạnh lên bằng cây nến xanh (e nghĩ là tin tức) phá qua dc kl xu hướng giảm h1 lun

3 Lượt thích