Tâm sự về kênh youtube của một bác trong hội quán đã giúp mình rất nhiều

Dành cho các bác đang backtest hoặc trade thật nhưng tự tin chưa cao vẫn còn SL nhiều lệnh chưa giải thích được, dẫn đến tâm lý chán nản. Mình hiện cũng đang backtest thôi, vẫn chưa đủ tự tin trade thật, backtest mình cũng bị SL khá nhiều, mà cay là nhiều cái không giải thích được, từ khi biết về OB thì SL cũng tăng nhiều hơn, tuy rằng có lúc win RR cao. Nhưng SL nhiều lệnh quá cũng tâm lý kinh. Còn trade thuần PA thì nhiều lúc chả thấy được chỗ vào lệnh cũng thành ra tâm lý.

Chuyện là hơn tuần trước, mình vẫn backtest thôi, nhưng lại SL nhiều quá, nên chán, vào hội quán xem có gì mới không (từ khi có OB thấy bài post trên hội quán cũng ít hẳn hic) tình cờ thấy topic bác @huyphuong, do cùng cặp AUDUSD với cũng ngay tuần mình sắp back test nên vào xem thử, mục đích là để xem trong tuần đó mình backtest có vào được lệnh hay thắng thua ra sao, vô backtest thấy vào được vài lệnh thắng cũng cao nên tự tin trở lại, rồi sau đó mình xem video bác huyphuong để xem mình có không vào được lệnh nào không, ngoài ra có lệnh mình SL xem bác ấy có nói giải thích ntn ko. Thấy nội dung bác ấy làm video hay quá:

• Chủ yếu vẫn là PA theo Medio + kết hợp OB ở vùng đỉnh cũ hoặc KLQT, chứ ko thiên về OB quá nhiều, nên cực kì dễ hiểu
  • Phân tích đa khung thời gian, rồi chọn TP này nọ, mình trước giờ ít khi để ý vùng tranh chấp, nhờ bác ấy có đề cập nên mình cũng biết thêm về cái này.
  • Trade thuần Medio nên tính an toàn luôn đặt lên hàng đầu, có xác nhận mới vào lệnh
  • Bác ấy hay review lệnh vào trong tuần, hi vọng bác ấy có thời gian làm mỗi tuần, không biết sao tuy bác ấy làm video không chuyên, nhưng nội dung cực cuốn với mình, kiểu vào lệnh đơn giản, giải thích cũng dễ hiểu, dễ để mình follow theo
    Nhưng có thể bác ấy không chuyên về làm Video nên âm thanh thu vào nhỏ quá, mình phải để gần max volume mới rõ được (bác @huyphuong nếu được để ý chỗ âm thanh này nhá :smiley: )

Nhờ mấy video của bác @huyphuong mình đã tìm lại cảm hứng trade, cái quan trọng nhất với mình hiện tại, đến với forex và mình vẫn còn bám trụ lại với nó đã là thành công bước đầu rồi. Tuần rồi SL cũng nhiều, cũng có cái mình không hiểu, nhưng xem video bác ấy vừa post xong, mình đã thông suốt tất cả. Mình hiện tại cũng ổn định lại tâm lý, cứ backtest thôi, có SL thì xem video bác ấy xem, không hiểu thì cmt hỏi bác ấy xem ntn, ae hội quán cả, bác ấy có thời gian sẽ giải thích thôi. Hi vọng bác nào giống mình có thể tìm lại được cảm hứng sớm nhất nhé.

Chân thành cám ơn bác @huyphuong, kênh youtube của bác ấy

14 Lượt thích

Trời ơi! Mình cũng đang trong quá trình học hỏi và hoàn thiện bạn đăng bài như này làm mình hoang mang quá! :no_mouth:

4 Lượt thích

Nhưng mình học hỏi dc rất nhiều từ bác, có thể bác đang trong quá trình học hỏi hoàn thiện nên chia sẻ của bác mình cũng thấy dễ hiểu :smiley:

1 Lượt thích

Tuyệt vời đấy chứ , cảm hứng k phải thứ dễ tìm ra đâu .
Cũng k vội trade thật đâu bạn , cứ nhuyễn kĩ năng rồi real , sai đủ nhiều tự khắc tránh thua lỗ mà

1 Lượt thích

thanks bác, thời gian học tập này mình cố gắng không mất tiền là okey lắm rồi hehe

1 Lượt thích

Đúng rồi, mình xem video của bác này cũng rất dễ hiểu. Hy vọng bác @huyphuong tiếp tục làm video review lệnh hàng tuần.

3 Lượt thích

bác nếu có thời gian làm video review lệnh đi :smiley: , thấy mấy bài đăng của bác cũng dễ hiểu cực

2 Lượt thích

thì cùng nhau học hỏi mà a, e thấy có gì đâu hoang mang, e cũng vừa đăng ký kênh, ra nhiều video nữa để ae cùng học tập! e đang loay hoay chỗ cấu trúc thị trường may được gặp anh hehee

1 Lượt thích

cảm ơn ông a giới thiệu kênh chất lượng cho ae nghiên cứu

1 Lượt thích

vô tình thôi bác, thấy bác ấy giải thích nhiều cái dễ hiểu, chắc nhiều ae cũng bị tâm lý như mình nên giúp nhau thôi hehe

1 Lượt thích

Mình cũng đang bị loạn, đánh toàn thua thôi bác :joy: :joy: :joy:, ko tự tin vào lệnh như bác kia đc…

2 Lượt thích

mình cũng vậy thôi bác, để luyện đủ nội công mới ra chiến trường dc haha

1 Lượt thích

thấy ông chia sẽ kiến thức và kinh nghiệm kinh lắm mà cũng bị thua hả,kkk

1 Lượt thích

thị trường nó vẫn vả cho ko tượt phát nào bác ah :laughing: :laughing: :laughing:

bởi vậy thấy ai biết biết forex cũng thích làm youtube hết, kkkkk

1 Lượt thích