Tâm sự về đầu tư những ngày Hà Nội "bình thường mới"

Mình thì may mắn còn trẻ chưa quá áp lực kiếm tiền nên dành được nhiều thời gian hơn tập trung học và Backtest :))

cách anh chị đi trước cho em hỏi bán ở chợ đen là thế nào vậy ạ em lần đầu nghe luôn cảm ơn các bác

1 Lượt thích

Mình cũng không biết nhưng quá khứ rồi chắc giờ k còn nữa đâu :))

Mình đã từ bỏ cơ hội được định cư và làm việc ở Nhật vì forex, mình đang học năm cuối thì mình biết đến đầu tư chứng khoán, tiếp đến là forex, rồi mình đã có quyết định có lẽ là thay đổi cả cuộc đời là chấp nhận ko ở Nhật xin việc, học về trading và đầu tư, học ở Nhật xong sẽ về VN làm trader full time vì mình tin forex sẽ giúp mình kiếm nhiều tiền hơn cả lm ở Nhật ngay ở VN, quan trọng hơn nữa là sự tự do ,ko bị gò bó làm cv 8 tiếng 1 ngày.

2 Lượt thích

cám ơn bạn câu chuyện của bạn như một sự động viên mình
cảm thấy bớt cô đơn khi có những quyết định khác với những người khác
thật sự cuộc sống ở nhật lấy đi rất nhiều điều mà chỉ ở lâu mới thấy nó khó dứt ra

2 Lượt thích

Giờ mình thấy việc đầu tư sao nó nhẹ nhàng vậy, cứ dễ dễ kiểu gì đó. Chỉ cần đợi giá giảm sâu là mua vào, giá về key ngày thì mua một ýt, về key tuần, tháng, thì mua nhiều hơn rồi lại đợi giá tăng về đỉnh cũ là bán. Giá có tăng mãi rồi cũng dần dần sẽ có ngày về lại những keylevel này. Cốt yếu chỉ là đợi, chả cần phải tốn time phân tích báo cáo tài chính, tính toán định giá cổ phiếu, coin làm gì cho mệt, giá giảm chỉ là hồi của timefame lớn đơn giản vậy mà ngày trước cứ luẩn quẩn ko thoát ra đc.

2 Lượt thích

nghỉ việc để trade là một quyết định nguy hiểm cực kì. Mình đã có 1 gap month vào tháng trước. Mặc dù không kì vọng nhiều vào bản thân nhưng bản thân mình vẫn chưa quen với việc không có thu nhập. Mình ở nhà backtest nhiều hơn, ôn lại kiến thức nhiều hơn. Đâu đó kì vọng lại trở nên vô hình hơn. Và đến tháng này mình đi làm lại, bất ngờ là kết quả trade từ đầu tháng khá ổn. Mong bác tham khảo hehee

2 Lượt thích

uống trà phần 11 thôi anh hóng lâu lắm r

Đúng bác, nếu chưa giỏi thì nên có cv chính để đỡ áp lực, với lại PA của anh Medio cũng ko đòi hỏi phải dành quá nhiều thời gian để nhìn chart mà

1 Lượt thích

không đi làm một thời gian mới thấy nhớ nghề bác ạ. Mặc dù mình thích trade yêu trade thật nhưng nếu vẫn còn chưa đủ hiểu thì thôi cứ kiên trì tiếp vậy :smiley:

2 Lượt thích