Tâm sự sau khi nghe Uống trà với Medio ly 6

Mình cũng giống bạn xây dựng về hoàn cảnh trong video nhưng mình k làm xây dựng mà mình làm cho một công ty thương mại, Lương thưởng cũng vậy nhưng cuộc sống vẫn phải chắt chiu cho nên mình đã nghỉ việc chuyển thành trade full time (trước đó mình có tìm hiểu khoảng 1 năm về đò thị coin theo trường phái chỉ báo) khi chưa biết đến ông medio. Mình có tích luỹ được một khoảng và lập ra kế hoạch tài chính cho gia đinh có thể sống khoảng 1 năm và khoản này mình không bao giờ động tới. Nhưng sau khi nghỉ và đi vào học và trade thì không như lúc chưa nghỉ việc nghĩ nó màu hồng.
Sau hai tháng mình SML và không định hướng được, Không có phương pháp củ thể, Cứ đi tìm phương pháp rồi lại SML. Tiếp tục 2 tháng tiếp theo mình bị khủng hoảng nặng và Stress vì sau 4 tháng mà nó không có chuyển biến gì cả. Vẫn vào lệnh kiểu như lúc mới bắt đầu nghỉ việc. Và lúc đấy mình ước mình có một con đường nào khác để bỏ cuộc. Thực sự thì rất sợ hãi vì tiền thì ngày càng cạn mà mình thì không có làm được đồng nào. Rồi gặp ông Medio xem video youtobe và cày đi cày lại vẫn không thể vào lệnh được do không đủ tự tin vào mình sợ giống như trẻ bị chó cắn nên thấy con chó nào cũng sợ, Nhìn đâu cũng thấy mất tiền. Rồi mình mua khoá học ông medio rồi cày đi cày lại vẫn không vào được lúc đấy mình cũng ước giá như giá như có con đường khác để đi đẻ bỏ cái nghề trade này. Nói chung cuộc sống nó ép mình vào bờ vực luôn chứ không phải tường nữa. Rồi mình mặc kệ đời nghỉ ngơi chơi bời 2 tuần, Buổi sáng thì đưa con đi công viên, Đi ra biển bắt còng bắt cua, cho con đi khám phá, buổi chiều thì đưa vk con đi dạo biển ngắm hoàng hôn trên biển (mình sống ở Vũng tàu nên có nhiều chỗ đi) Buỏi tối cũng lại đi ngắm phố phường, ngắm biển hay đưa con đi nhà sách đọc sách cho con, tối về thì cũng đọc sách cho con. Nói chung không nghĩ đến cuộc sống tiền bạc nữa. và thấy không còn stress mấy. Sau hai tuần mình lại quay lại vào học lại khoá học, xem lại video rồi thấy bắt đầu hiểu vấn đề rồi ngồi backtest và đặc biệt mình vào Hội quán đọc mấy bài của ông Medio nên hiểu ra được rất nhiều (viết đến đây dài quá phải không, Anh em cố đọc nhé)
Rồi cuộc sống mình thấy mình sang chương mới, Mình tìm được vấn đề nó giống như nhìn thấy ánh sáng cuối đường hầm. Mình bắt đầu trade và những lệnh thắng 2R 3R bắt đầu xuất hiện tuy lệnh thua nhiều hơn nhưng kết quả thì không bị lỗ. Ngày xưa thỉnh thoảng mình vẫn thắng vẫn nhưng mình không thấy vui nay mình vui vì không phải là có tiền mà là vì mình thấy thắng mình biết được tại sao thắng, Mình vui khi thua mình biết được tại sao thua và hiện tại thì mình bắt đầu có lãi từng tháng tuy tiền thắng không nhiều và chưa bằng tiền đi làm nhưng mình đã lấy lại được cân bằng và niềm tin của bản thân.
Cuối cùng chúc anh em kiên trì và thành công trong nghề trade này.

53 Lượt thích

Ok vậy thì ngon rồi. Bạn xác định trade full time là can đảm đấy

Thực tế trader áp lực và buồn tẻ lắm. Đôi khi công việc ngoài đời nó cạnh tranh, va chạm, thị phi, thì địch nhưng nó sẽ cho mình nhiều cảm xúc hơn. Với mình thì mình sẽ ko chọn full time.

Chúc bạn thành công trên con đường đã chọn nhé mình tin bạn sẽ thành công

chúc mừng bác và chúc bác thành công. đọc bài thấy bác can đảm vãi. cả gia đình trên vai mà giám nghỉ việc trong khi chưa có con đường để đi. (ý là lúc chưa gặp ông medio ấy)

1 Lượt thích

Bạn mình là chỉ huy công trình mà bác lại chuyển xuống cho nó làm thợ xây thế =)).
Mọi người cứ dần dần kết hợp cả kênh trade và đầu tư cho đỡ phí phương pháp, ngắn dài kết hợp với nhau để tạo ra nhiều nguồn thu nhập nhé!

6 Lượt thích

Trade hay đầu tư đều liên quan tài chính. Mỗi một thứ mang lại thu nhập cho mình một chút thôi thì 10 tý sẽ không hề nhỏ
Đang ngóng update định hướng nghỉ hưu sớm của bạn trong khó học xem có cùng quan điểm định hướng với mình ko hehe
Nghe tâm sự của bạn mình thấy giống mình ngày xưa. Cơ bản ảnh hưởng tư tưởng của cha mẹ. " con học cho giỏi, sau này có công việc ổn định về già có lương hưu"
Ngày đó ông anh họ mình xin được vào công ty đóng tàu, những năm 2006-2008 cái ngày đó nó hoành tránh lắm, chạm tay vào điều ước rồi, công việc ổn định và cứ thế phấn đấu.

Và rồi thời gian sau không hiểu vì sao công ty đóng tàu đó khủng hoảng, công nhân làm 6 tháng không lương. Lúc đó mình cũng ra trường và đang đi làm ở công ty hàng hải Vinaship. Đến lúc này mình mới giật mình và ngẫm lại những gì đã qua. Không có gì trên đời này tồn tại mãi mãi, cuộc sống ổn định không bao giờ tồn tại. Trái đất vốn dĩ luôn quay rồi thì con người phải luôn vận động để thích nghi trong từng thời kỳ, Ngay sau đó mình quyết định nghỉ việc ở công ty hàng hải về xin vào công ty dầu khi. Không phải là vì lương hay kinh tế. Mà dầu khi làm 1 tháng nghỉ 1 tháng, hoặc 6 tháng nghỉ 6 tháng nên thời gian nghỉ mình có nhiều thời giam tìm hiểu thứ khác để làm hơn. Kết quả là ko được vào và đã tạo ngã rẽ MMO và đầu tư cho tới giờ

Bản thân người việt chúng ta phần lớn chưa có kiến thức tài chính vì trong trường ko có dạy. Khi có thu nhập mà họ nghĩ là ổn định thì họ bắt đầu tận hưởng , cứ như vậy khi sự cố ập đến họ mới vội vã đi tìm cái khác mong là có thể thay thế việc hiện tại ngay lập tức

7 Lượt thích

Thứ 7, chủ nhật rảnh quá ad ơi. Ad đánh thêm coin review mút thị trường cho ae tham khảo nữa đi :smile:

4 Lượt thích

Uống trà gặp lại thầy cũ …@Blockchain Dream…@2k…@mờ mịt…@cháy tài khoản…@chán…@Medio…@tròn 1 năm rồi…@ về bờ???

2 Lượt thích

Một thời mình cũng cày youtube blockchain dream liên tục, cũng nghe phốt của blockchain dream, b cũng bị dính à?

1 Lượt thích

uh nhờ @Blockchain Dream mình mới bước vào TT này

3 Lượt thích

đúng là khi mình căng thẳng quá, cứ cố trade or nhét kiến thức vào nó bị phản tác dụng, cứ kệ nó, bỏ đi 1 thời gian ngắn hay dài tùy mỗi người rồi quay lại. Mình mua khóa học trọn đời mà lo gì =))))

Giống tôi vãi cũng vào tt nhờ blockchain dream. Ông rao bán khóa học cả 100 triệu. Mua chui 3tr. Học xong vào trade thua chả biết cái quái gì. Nhưng cũng cảm ơn vì đã cho mình niềm tin vào TT này

2 Lượt thích

Xin lỗi nhé add. Não nghĩ 1 đường mà đánh máy một nẻo.

1 Lượt thích

mình cung vào tt nhờ blockchain dream .cày video ptkt 6 tháng .trade thật gần 1 năm bay mất 5k. lúc đó có pjk kênh youtube Medio nhưng mình vẫn ko tin vao Medio vào price action. cho đến khi cô vít ở nhà rãnh rỗi quá. trùng hợp là nghe phốt j j đó. cho đến 19/7 mình mới mua khóa học và ước rằng sao mình ko mua sớm hơn. lúc mua mình còn nhập lộn mã gd ko pjk @Medio còn nhớ ko. hiện tại mình vẫn còn xa bờ nhưng ít ra mình cũng thấy đươc nơi phải đến. chúc tất cả ae hội quán sức khỏe và thành công.

5 Lượt thích

Bác theo blockchain mất nhiều thế. Mình theo có 1 tháng nạp thử 200$. Thấy thua be bét. K dám nạp nữa. Quay xe luôn. Vẫn kính trọng gọi là thấy ANNY VŨ đợt t7 có cái lùm xùm trade cháy TK hay sao ý hehe

2 Lượt thích

hình như ai, cũng vướng vào blockchain dream mà m thấy kênh đó vẫn hay, nó cho m hiểu hết đc mấy kiến thức cơ bản về các indi, căn bản là nó k dạy đúng vào 1 phương pháp nào thôi. may m theo kênh đó mà qly 2% nên k mất mấy.

1 Lượt thích

mình kiểu như nạp lần 3 400 đô trade cháy lại nạp típ ak bạn. nhớ lúc đó trade theo chỉ báo củng co lúc win nhưng cuối cùng vaazn cháy. lúc đó còn ko bit R:R là gi :sweat_smile:

1 Lượt thích

bản thân mình thấy mấy video đọng lưc trade vẫn hay.