Tâm Sự 14 Tháng Biết Đến FOREX

Mình phải công nhận 1 điều là 6 tháng đầu khi bước vào cái nghề này nó thật sự vô cùng khó khăn và gần như bị strees nặng.Mình đã già hơn so với độ tuổi .mk 25 tuổi mà nhìn như 29 tuổi vậy ,gầy và mặt nhiều xạm hơn ,cứ có 1 lệnh nào để qua đêm mà chưa di sl về hòa là y rằng tối ngủ cứ giật mk thon thót .k ngủ được 1 mạch đến sáng ,cứ lúc nào tỉnh giấc là cầm điện thoại xem lệnh chạy như nào ngay .thật sự mệt mỏi và chán nản,cái cảm xúc đấy nó lặp đi lặp lại ,NHƯNG MỌI CHUYỆN RỒI SẼ QUA THÔI ,Thành Công … Cái giả phải trả không hề rẻ mạt .sau 1 năm thì mk cũng đã tiến bộ rất nhiều về mặt tâm lí .mk cũng ít xem biểu đồ sau khi vào lệnh hơn . mỗi khi mất tiền thì mk cũng không còn hóa thú nữa . mk nghĩ rằng cái nghề trade nó là đam mê và nó sẽ gắn bó với mk suốt thời gian còn lại nên mk cho rằng cái chuyện mất tiền 1 đến 2 phần trăm nha nó là chuyện hết sức là binh thường vì còn cả 1 quãng đường dài nữa mà .cái quan trọng là mk học được gì. Cũng suy ngĩ như a Trung là k lấy tiền là mục đích nữa có lẽ nó sẽ thoải mái hơn nhiều ,Khi nào TẦM đến thì TIỀN sẽ đến .Đây là tâm sự của mk thôi nha .k có ý j đâu nha . mk biết mỗi người sẽ khác nhau .Cảm ơn mn đã xem bài viết này

23 Lượt thích

tóc còn rụng nữa ý chứ:rofl::rofl:
đang sợ bị hói đây

2 Lượt thích

mk thì chưa bị rụng chỉ thấy râu tóc rậm rạp thôi ,haha

1 Lượt thích

Hồi đầu năm mình còn đi khám tim mạch :v

2 Lượt thích

mình thì có đi khám khoa thần kinh mấy lần :rofl: :rofl:

3 Lượt thích

Mất tiền thì phải biết chấp nhận bác ạ, trade mà áp lực, tress, trả thù thị trường thì chỉ có thua. Muốn an yên thì bác giảm lót xuống, đánh ít đi,tìm kèo chắc ( chắc ở đây là thật hiểu phương pháp của mình). tâm lý quan trọng lắm bác , phương pháp có hay đến đâu mà tâm lý ko ổn định thì cũng không thể áp dụng được.

1 Lượt thích

kết cái câu " tầm đến thì tiền đến" của bác gê, 1 like

2 Lượt thích