Tam sao thất bản

Không biết ở đây có ai đọc truyện " Ỷ Thiên đồ long Ký " của Kim Dung chưa.
Riêng chuyện mình đã đọc đi đọc lại 8 lần. :)))
Câu chuyện bắt đầu từ việc Tiêu Tương Tử ăn trộm võ công " Cửu Dương chân kinh của phái Thiếu Lâm " . Ngoài đại sư Giác Viễn là một người ham đọc sách trong chùa ra thì không ai nội dung của cuốn tuyệt học võ lâm nó như thế nào.
Trong giấc ngủ, đại sư có nhẩm đi nhẩm lại các câu khẩu quyết trong võ công.
Lúc đó có Trương Quân Bảo ( Trương Tam Phong ) , Quách Tương, và Vô sắc thiền sư nghe được.
Thế là từ cùng một quyển võ học mà 3 môn phái võ công khác nhau ra đời : Nga My, Võ Đang và Thiếu lâm tự .
Sau này khi Trương Vô Kỵ do tác giả sắp xếp cho tìm được quyển võ học gốc nên mới có võ công vô địch thiên hạ. Còn ba môn phái kia quanh đi quẩn lại cũng chỉ đánh lẫn nhau, bất phân thắng bại nhưng lại thua cả võ công ngoại bang ( mông cổ , ba tư )

Thiết nghĩ, phương pháp PA của anh Medio cũng thế. Tất cả cùng một nguồn nhưng cùng một thị trường người thì tìm ra điểm bán , người thì lại chỉ nhìn ra điểm mua.
Nhưng chỉ khi tự thân tu luyện từ phương pháp gốc, tư duy gốc thì mới có thể biến phương pháp của Medio thành của mình.
Nếu bạn đã quyết tâm theo PA-medio thì hãy chỉ dựa trên tư duy của Medio mà phát triển thành tư duy của mình . Đừng để những tư duy ngoại đạo khác xâm lẫn vào. Lúc đó sẽ bị tẩu hỏa nhập ma.
Tư duy ngoại đạo có thể là tư duy của trường phái indicator, hay PA khác hoặc là tư duy của những người cũng học theo Medio nhưng đã biến tấu đi một cách khác.
Lời chia sẻ chân thành dành cho các bạn newbie: hãy chỉ phát triển đi từ tư duy của anh Medio thôi. Medio là đủ rồi. Những tư duy của người khác chỉ nên coi nó một sự tham khảo thôi. Nếu sự tham khảo đó mà đi lệch khỏi PP bạn đang quyết tâm theo thì bạn nên bỏ nó ra khỏi đầu cho nhanh.
__
Đợt này tính viết mấy bài động viên các anh em đang nhụt chí mà dốt văn quá nên cứ viết rồi lại xóa. :)) Bài viết hơi rườm ra và mang tính chất cá nhân :)))) Cảm ơn bạn đã đọc đến đây.

17 Lượt thích

Anh lại cứ tưởng là một bài khóc cơ :sweat_smile:

giả vờ viết bài động viên anh em để được duyệt. Lát nữa edit thành văn khóc =))))

1 Lượt thích

Tính ra bài khóc cuối cùng em post trên hội quán là từ 28/4 rồi ;))) cũng gần 2 tháng rồi đấy. :)))

1 Lượt thích

Công nhận là biết được bí kíp võ công của Medio rồi thì bỏ hết, tu luyện từ đầu như 1 trader mới tinh.

Mặc dù trc đây trade mình vẫn có lãi , nhưng đến cái mức đó nó cứ dậm chân tại chỗ, và cái kiểu là phụ thuộc hoàn toàn vào xác xuất và chỉ báo chứ ko có tí khái niệm nào về đường đi của thị trường, nên cứ như người mù mò mẫm vậy, đến khi biết được Medio thì mới sáng ra " À, hóa ra mình đặt Buy sell ở đấy là sai rồi".

Và học PA theo Medio, lúc đầu sấp mặt vì cũng kiểu ko hiểu rõ và tẩu hỏa nhập ma, có những chuỗi thua 10 lệnh SL liên tục, tài khoản âm mất đến hơn 30%, cũng hoang mang lắm nhưng mà vì niềm tin với phương pháp này nên mình vẫn tiếp tục.
2 tháng sấp mặt thì chỉ cần 2 tuần tiến bộ là hòa vốn, sau đó có lãi hơn nhiều so với cái lúc âm. Hiện tại mình vẫn có nhiều lệnh thua, nhưng mà nó giảm đi, và RR cao của các lệnh thắng vẫn cho mình lãi hàng tuần. Vì thế nếu bạn nào vẫn đang lỗ và trong chuỗi thua đừng chán nản quá nhé, cứ tin vào phương pháp và tiếp tục thôi.

Vấn đề nữa là mình thấy quản lý vốn là cực kỳ quan trọng, đừng ham về bờ mà phá kỷ luật vào lot to. Cứ làm đúng vậy thì sẽ ko bao giờ cháy tài khoản và cuối cùng cũng có lãi.

3 Lượt thích

bạn âm ít mà gặp được medio là may chán rồi. :)) ráng thành tài đục sàn đem $ về cho tổ quốc thôi :)))

2 Lượt thích

Hi vọng là thế, mình cũng mong làm giàu cho đất nước lắm rồi :laughing:

vào hội quán thích đọc những bài viết kiểu này ngoài những bài về review lệnh nếu xem nhiều thì khá nhàm chán mong bạn dũng làm thêm tích cực viết nhé kk

1 Lượt thích

Đồng quan điểm với @buitrongdung
Dạo này thấy tâm lý bác tốt lên nhiều rồi :smiley:

1 Lượt thích

chia sẻ thật với anh em là từ ngày ông sếp mình nghỉ việc công ty. Giống như 1 vật tế thần. tâm lí của mình cải thiện đột biến ấy. Khi nào mà gỡ được khoản đã mất từ market chắc phải mời sếp cũ đi nhậu 1 bữa =)))

1 Lượt thích

có khi nào sếp bạn cũng đang trong hội quán này không ta :V

100% là không :))) căn bản là t thấy xung quanh chưa ông nào đủ duyên số gặp Medio :))))

Ông nào cứ phải lỗ sấp mặt rồi cơ, giống nhau thế thì mới có duyên số gặp nhau được :))

3 Lượt thích

cty em có ông mua dogcoin từ 2018. mua 2 tr mà đỉnh điểm lên 1 tỷ mà ko bán :)) bảo là anh đợi nó lên 20$ mới bán :))) móa

k còn thấy bài khóc của Dũng nữa thấy chưa quen lắm kaka

1 Lượt thích

Đỉnh cao của gồng lời đấy :)))

Chắc vài 3 bài động lực nữa may ra mới quen được. Hình ảnh khóc từ Hội Quán cũ giờ nó vẫn không phai mờ.

1 Lượt thích

vâng anh ạ. Cảm thấy Dũng Cờ Rai nay đã trưởng thành theo thăng trầm cùng với Ma kít rồi :rofl: :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

đấy là điếc ko sợ súng anh ạ :)))

em vào nhầm có 0,5 lot BTC thôi mà đã mất ngủ cả đêm rồi bác ạ :smiley: