Tài Xỉu và Trader

Mình là dân tài xỉu chính hiệu, thật buồn là không ai tin là có thể thắng được trò tài xỉu, mình thật may mắn vì năm nay mình có những thắng lợi to lớn ở trò chơi tài xỉu, mỗi tháng có 200tr đút túi rủng rỉnh ở bộ môn mình đam mê.
Nhưng điều gì đến cũng phải đến, việc mình từ bỏ tài xỉu là điều sớm hay muộn, vì nó là tiền bẩn, là vi phạm pháp luật, game tài xỉu mình đang chơi có thể bị sập bất cứ lúc nào.
Mình biết đến forex là do bị lừa, thằng bạn mình gạ mình chơi forex, nó khoe với mình nó kiếm ăn tốt bên forex. Mình nhảy vào tìm hiểu để cứu nó vì mình nghĩ rằng nếu điều gì dễ dàng thì có thể bán nhà để chơi chứ đâu phải kiếm từng đồng.
Quả thật mình biết đến forex được 1 tuần thì bạn mình bay mất sới, và mình thì bị nghiện forex nặng. Biết đến forex mình đã cày cục để tìm hiểu suốt 2 tháng trời, lang thang khắp nơi khắp chốn và lưu lạc vào hội quán. Mình đã coi hội quán là ngôi nhà ấm áp để mình có thể tựa vào nghỉ ngơi để có thể có sức bay xa hơn.
Mình hiểu được trò tài xỉu lên mình hiểu phần nào câu nói câu đầu tư là đánh bạc và đánh bạc là đầu tư. Quả thật nó rất hợp lý luôn ấy, nói thế nào nhỉ nó đều là trò chơi tiền bạc và tâm lý đóng vai trò cực kì quan trọng. Khi bạn giỏi mà tâm lý bạn chưa được mài dũa thì bạn vẫn chỉ là lý thuyết, thực hành nó sẽ làm mặt bạn bị chai đi, cảm xúc lý trí bị sạm lại :))) nhiều khi cảm giác vô cảm thật sự, rất muốn tâm sự chém gió với bất kì 1 ai lắng nghe mình nói.
Mình là người khá lười biếng nhưng ở hội quán ae cho mình những cảm xúc khó tả, và mình nghĩ rằng việc mình cứ ngồi im sẽ luôn bị tụt lại phía sau, nhờ trò tài xỉu mà cái tâm lý của mình nó bị chai sạn, nhờ hội quán mà mình thấy được phần nào tương lai của mình.
Mình muốn cám ơn tất cả, cám ơn những con người đã hành hạ mình, những lần thị trường dẫm đạp lên mình, chỉ có những nỗi đau mới khiến con người trở lên mạnh mẽ.
Mình viết văn dở lắm, không có bố cục đầu đuôi, nội dung lộn xộn, mình cũng chỉ vì muốn thổ lộ phần nào cái cảm xúc mà mình cảm nhận về cuộc chơi.
Cám ơn ae đã đọc bài viết của mình.

24 Lượt thích

Có thể văn không hay nhưng cảm xúc thật là đc :d

1 Lượt thích

Mình nghĩ nếu bạn đã làm chủ đc cảm xúc, lý trí ở bộ môn Tài Xỉu thì sẽ áp dụng được với Forex. Chúc bạn thành công nhé.

2 Lượt thích

tài xỉu bác chơi có phải Bacarat của Skyqueenpro phải không nhỉ @@

2 Lượt thích

Cảm ơn những chia sẻ của bạn. Những cảm xúc rất thật.

2 Lượt thích

Mình đánh giá cao trải nhiệm của bạn, và mình có niềm tin bạn sẽ lọt vào số ít thành công trong TT forex, vấn đề chỉ là thời gian mà thôi

1 Lượt thích

Những ông nào trải qua Tài xỉu hoặc B.O thì tâm lý trade trâu bò lắm (cái này là ưu điểm giúp trader nhanh tiến bộ đó) :smile:
Trải qua đau đớn mà không gục ngã thì sớm muộn cũng thành công thôi bạn ơi!

1 Lượt thích

e nghĩ tài xíu bác đã thắng dc tâm lý rùi …thì qua forex e nghĩ nó cũng dễ dàng vs bác …sẽ sớm thành công thui

Chia sẻ rất thật,Cảm ơn đã a mạnh dạn share nó.