Tại sao BTC có thể tăng tiếp?

Xin chào Admin và mọi người, mình có một thắc mắc như thế này xin mọi người giải đáp giùm mình với ạ

Chi tiết thì mình đã note lên hình ạ

Cái ‘OB’ mà bạn kẻ thực sự nó chả là gì cả. Nó là một vùng giá đi ngang thôi. :') CTTT của bạn đâu rồi? Mình chỉ hỏi thế thôi. Hmm…

1 Lượt thích

Ohm nếu xét CTTT bình thường thì mình nghĩ là phá vỡ giả thôi. Còn nếu mở khung nhỏ, áp dụng OB thì lại thấy nó hơi nghịch ak

Nếu mở H4 thì vùng đó rõ ràng là OB chưa sử dụng đúng và đủ, mình cũng đã có 1 lệnh mua lên tp lại đỉnh cũ khi giá chạm OB. Nhưng khi giá phá OB này + việc giá về vùng không là gì nên mình thắc mắc ak

đây bạn ơi, giá vào vùng imb của w

1 Lượt thích

Ờ nhỉ, thế mà mình không nghĩ ra. Cảm ơn bạn nhiều nhiều <3

Vậy thì vẫn có thể đặt 1 lệnh chờ BTC về OB-W :wink:

Cái này bạn xem kỹ lý thuyết Dow ở mấy bài mưu hèn gần đây của mình là nhận ra thôi

Góc nhìn của mình bạn tham khảo thử nhé

Mà khi KLQT của khung lớn có OB chưa sử dụng thì nên chọn đi theo khung lớn và nên bỏ khung nhỏ. Vì thế mà lúc đầu mình dự đoán giá về KLQT của khung lớn

Nhưng nó không về tới đó mà tăng tiếp thì cũng không phải điều gì bất thường nhé

Tuy nhiên ở thời điểm này. Nếu giá quay lại cái KLQT khung lớn thì mình không mua như lệnh chờ của bạn nữa đâu.

Lý giải thì có gì mình viết 1 bài về cái này sau nhé

7 Lượt thích

Không biết cái này có phạm quy không, nếu có thì add gỡ dùm nhé, đây là góc nhìn của mình

Với cá nhân mình thì mình sẽ lên thuyền ở 2 nơi, 1 là OB CSD ở trên, 2 là nơi bắt đầu xu hướng
PS: Mình đã chốt lời 1 ít và chờ đợi cơ hội mua tiếp chứ đến đây mình không DCA nữa

em mở h4 coi thì thấy cái ob csd ở klqt khung lớn đó bị dùng rồi ý a, e lại thấy con sóng nhỏ nhỏ này có ob ở csd ở klqt ý, a coi coi đúng k, sai thì chỉ lại dùm e với :joy:

Vâng mình hiểu rồi. Thanks Admin :smiling_face_with_three_hearts:

Mình xem biểu đồ trên OANDA thì thấy vẫn có OB hợp lệ bạn ạ

Còn xem trên biểu đồ BINACE thì lại càng đẹp hơn

Trước giờ mình chỉ nhìn trên 2 biểu đồ này thôi
Có thể giá sẽ chạy theo khung nhỏ bên trên, như thế thì mình chấp nhận lỡ đò thôi bạn

1 Lượt thích

Mình đoán là do quasimodo, đoán vì đoạn đó ko còn dữ liệu để xem nữa r :joy::joy::joy: