Sức mạnh của vùng Keylevel ở quá khứ so với hiện tại như thế nào?

Anh em cùng thảo luận trường hợp này xem sao ạ, chúng ta nên tin vào đỉnh 1 hay đỉnh 2 ạ

2 Lượt thích

mình cũng vứa SL lệnh y này. Cứ nghĩ giá sẽ lên đỉnh 2 nhưng ai ngờ

Hi Tài,

Đây là góc nhìn của mình nhé:

2 Lượt thích

Vừa mới tuần trc cặp Au này thấy trường hợp bên trái lên k dám vào lệnh lên lúc đó rút ra bài học cho mình là giá sẽ còn đi đến tiếp phần phá vỡ giả
Sang tuần thấy TH la lá như vậy hý hửng vào lệnh nhưng kinh nghiệm rút ra của mình lại vả mình sml.
Mn cho e hỏi 2 TH khác nhau chỗ nào với ạ.

1 Lượt thích

Hi Đức, vậy là mỗi người nhìn sẽ ra khung H1 khác nhau. Nếu cứ gọi theo khung thời gian dễ bị nhầm, xét trên từng vùng giá có lẽ chuẩn hơn

1 Lượt thích

Mình nghĩ là khi giá đã chạm đến 1 vùng KL ở khung thời gian lớn. Thì khung thời gian nhỏ mình ko lên vào lệnh nữa, chỉ vào lệnh litmit ở khung thời gian nhỏ, khi mà giá đang tiến đến chưa chạm vào KL khung thời gian lớn mà đã hồi về. như lệnh thua thứ 2 của bạn, lệnh đó mình cũng ko dám đặt limit vì ko rõ là giá đã chạm vùng bán ở H1 hay chưa, chính là 2 cái đỉnh mà mình phân vân

thỳ mình thấy giống TH bên trái đó. giá chạm đấy cũ rồi nhưng khi chạm KL M15 vẫn bật xuống lên bên kia mình cũng thấy giá chạm đỉnh rồi nhưng cũng thử đặt 1 lệnh ở KL M15 xem sao. Nhưng k hiểu ở chỗ là sao bên trái chạm đấy r mà vẫn xuống đc mà bên phải cũng chạm đỉnh nhưng lại xuống luôn?

Trường hợp bên trái bạn đặt lệnh thế nào nhỉ, chụp mình cái hình xem với

bên trái mình k dám vào lệnh bởi nghĩ n chạm đấy r, ai ngờ n giảm tiếp

1 Lượt thích

uk, trường hợp đó mình cũng không bán. Nói chung là mình thấy giá đến vùng KL thì đều có khả năng đảo chiều dù là KL khung nhỏ hay KL khung lớn, giá tuy chạm KL khung lớn nhưng gặp KL khung nhỏ vẫn có thể đảo chiều và đi theo KL khung nhỏ như bình thường. KL chỉ là nơi để xem giá đã đến đó hay chưa để có thể vào lệnh, còn giá đến đó mình rời SL rồi gồng đến vùng KL mạnh khung lớn chứ ko thể biết đc KL nào đảo chiều hay ko

1 Lượt thích