Stoploss AU không rõ nguyên nhân

m cũng sl một lệnh litmit và một lệnh ngu ở đây
chỉ có một điểu là giờ đã đảo chiều là chắc rồi canh buy thôi có thể nó lên đến đỉnh kia rồi lại về đáy mà bạn dự đoán

mình mắc 2 lệnh Sell ở đây, cố chấp quá giờ phải tắt chart mai trade tiếp =))

1 Lượt thích

giá hiện giờ h4 đã chạm tới đáy cũ h4 giảm
mình sợ mấy lệnh chặn đầu xe lửa ntn này, chẳng bao giờ dám vào phải đợi xác nhận

đoạn trước giá chạm key giảm đó đi xuống rồi, mà lại lên test lại thì vào lệnh lần 2 có phần nguy hiểm.
Có thể giá đi theo cấu trúc thị trường bài 2, chờ đợi và quan sát thêm thôi bạn :joy:

Tuần trước AU đi linh tinh mà, nhưng vì nhớ câu luôn chắc rằng bạn đang cưỡi trên con sóng nhỏ mà đừng đặt limit, đợi tín hiệu xác nhận rồi mới vào lệnh thôi
Theo mình thì là như này

1 Lượt thích

Lệnh này mình cũng không tìm ra nguyên nhân nhưng có kinh nghiệm để không bị SL.

Chạm 1 lần mà không xuống, quay về lần nữa khả năng cao là đảo chiều hoặc đi sideway. Tất nhiên vẫn có trường hợp nó xuống tiếp nhưng ít hơn vì thế lần thứ 2 nên đợi thêm 1 xác nhận đảo chiều khung nhỏ hơn nữa hẵng vào lệnh.

Kiểu như trường hợp này

2 Lượt thích

ở AU đoạn này 2 còn bị SL 3 phát cơ
2 lệnh limit trc đó,nghĩ do stophunt,bởi lúc đó giá chưa phá đc thật
Còn lệnh 3 e đợi xác nhận

Đúng là từ 1 cái nôi, chắc nhiều ae STL chỗ này, nếu k quản lí vốn, dời STL chặt chẽ

Đối vs mình kiểu này mình ko đặt lệnh,vì giá đã chạm 1 lần r,khi quay lại rất dễ đâm thủng lên,nhưng vẫn có trường hợp đi xuống,nhưng mình sẽ ko mạo hiểm đặt limit lệnh kiểu này