Stop hunt :( Lỗi sai do không dịch STL

H1 Phá Key Level và Retest, tạo thành mô hình Vai đầu vai. Nên em đã Sell tại đây.

Khi giá chạy được 1 R thì em lại không dịch STL về điểm vào lệnh. Ngủ 1 đêm dậy dính Stop Hunt.

Lệnh này em vào đã đúng phương pháp chưa ạ, anh chị cho em xin lời khuyên với ạ

1 Lượt thích

bạn nên viết ra đẩy đủ, cơ sở để bạn sell tại đó nữa thì mọi người dễ xem hơn

2 Lượt thích

dạ em đã chỉnh lại cho rõ hơn và kèm lại hình ảnh

1 Lượt thích

E đang theo phương pháp priceaction mà, theo priceaction thì thời điểm e vào lệnh giá chưa phá, e sai là sai ở đó, klqt e cũng không xác định

1 Lượt thích

Em có kẽ KLQT đó anh, cái Khung Trắng em kẽ đó ạ. KLQT của xu hướng tăng. Ý anh là KLQT của xu hướng giảm gần thời điểm vào lệnh ạ. Chắc do em nhìn xu hướng giá ở xa quá. Xu hướng gần nhất là xu hướng giảm phải theo nó chắc hơn. EM lại kẽ KLQT của xu hướng tăng trước đó.

1 Lượt thích

vũng bạn cho là KL quan trọng, mình cho là đi ngang, sau cây nến dài, có 1 cây nến 2 râu khá rộng, giá chưa thoát ra được nguyên cái vùng lớn đó, nên mình nghĩ đi ngang,

1 Lượt thích

cảm ơn anh em thấy câu trả lời của anh quá thích đáng. Em vừa xem lại bài KL fake của A Trung.

1 Lượt thích

theo mình thì bạn vào lệnh đó có cơ sở. vì đoạn hồi h1 xuống m30 nó là xu hướng hồi. mình cho đó là hồi chứ ko phải đi ngang. đó là lý do vì sao giá retest lại sau đó đâm xuống.
bạn thua là do ngủ quên thôi.kkakk.
đừng buồn nhé

1 Lượt thích