Spread Thứ 6 2/4

Hôm qua e có vào 1 lệnh buy market GBPJPY ở giá 152.966. 1 R của e 20$. Sau khi buy Market xong thì tài khoản âm hơn 30$ là sao ạ. Spread lúc e vào lệnh gần 11 pips luôn ạ, giá vào ở app là 153.076 . E nghĩ nếu spread cao cùng lắm 1-2 pips thôi chứ lệch 11pips thế này ko hiểu lắm. Sàn XTB tài khoản pro ạ. Mong ae giúp đỡ

2 Lượt thích

Hqua là ngày lễ phục sinh ở bên Châu Âu nên các loại tài sản như dầu, vàng đều tạm dừng giao dịch. Còn các cặp tiền thì spread cao nhé bạn. Hqua mình vào thấy spread cao vãi tưởng mạng lag sau này đọc thông tin mới biết…

Hôm qua Spread GU còn có lúc hơn 10pip, mấy cặp phụ thì 100 - 300 đó bác :rofl:

Thường khi các ngày lễ, các sàn sẽ có thông báo qua email hoặc app để các trader biết có thể xảy ra giãn spread. Nên mọi người lưu ý những thông báo này nhé!

Trc giờ ko biết vụ này vẫn ôm lệnh ko biết thứ 2 sẽ thế nào @.@

Đầu tuần bạn xem tin tức một lượt, để ý tin nonform vào đầu mỗi tháng và lịch nghỉ của các bank

1 Lượt thích

cảm ơn ae. trước giờ e trade GBPJPY cũng chưa gặp tình trạng này nên hoang mang quá. e sẽ chú ý hơn

b giống mình quá. hôm qua mình cũng bị quét sl. vào xem sàn XTB Tk pro mà spread 13 pip ngán luôn

e thì thấy sàn thông báo qua email mà ko đọc đc.toàn tiếng anh nên bỏ qua luôn .hì. thấy spread cao quá.bỏ luôn nghỉ trade