[Sổ Tay Trader] Momentum - Yếu tố quan trọng đừng lãng quên!

kkk, thì ra lệnh này, e bị sl vì điếc ko sợ súng. nhưng cơ hội sau đẹp hơn nhiều :sweat_smile:

2 Lượt thích

Vậy nếu ở xem để biết phá thật giả, nếu tf 5p phá thật rõ ràng. Nhưng ở tf 30p thì nó lại là phá giả + momentum theo chiều hướng phá giả nhiều hơn thì mình nên tin tf nào a?

còn lúc đấy e tin vào tf 30p nên k cho chỗ kia là KLQT

1 Lượt thích

Ảnh chụp lúc giá hồi về đây bác, lúc đấy thấy momentum mạnh quá nghĩ nó về chỗ KLQT dưới. Kết quả là về đỉnh cũ. Nếu mình cho chỗ kia là klqt chắc cũng sl lệnh này như bác r.

1 Lượt thích

m cho rằng key qt bên trên, m5,m15 phá đỉnh đẹp. còn chỗ phá xuống là phá giả, xuống m5 cũng là phá giả

Mình đang phân vân chỗ là nếu 5p phá thật, m15 nhìn thì 50:50 thôi k đc đẹp lắm, m30 lại giả + momentum thiên về phá giả hơn thì nên tin vào tf nào để xd đúng KLQT ý, trong th này thì ai nhìn cũng ra là giá sẽ phải lên tiếp r. Vì nếu cho giá đi như m5,m15 thì ms sẽ cho kia là stophunt, còn nếu theo như mình thì cho là giá về đỉnh cũ đi lên nên đang phân vân quá, để lsau gặp th tương tự còn biết nên theo tf nào.

có khi ad đang làm video lệnh này, hôm sau xem video cho phê=))

ad cho e hỏi TH này có nên vào ko ạ?

Chạy khá êm. E mua bán liên tục tp ấm luôn a. Định để cuối tuần review nhưng thôi đợi a ra video ạ.

1 Lượt thích

Vào luôn. Tp lên đỉnh. Giá đi tới đỉnh chỗ đi ngang kia dời sl. Bởi vì nhìn như thế momentum giảm là yếu hơn r đó bạn.

Công nhận GU tuần này chạy đẹp thật bác ạ, dù lỡ 2 kèo nhưng thấy đúng là nhìn nó chạy rõ ràng dễ nhìn thực sự.

1 Lượt thích

A medio xem có nhiều trường hợp momentum xuống mạnh, nhưng nó chạm vào keylevel rồi lên luôn, a nghĩ có lên đặt trước limit những lệnh như vậy không

chuẩn luôn. đoạn giảm vừa rồi chạy giồng giống tuần trước hihi.

1 Lượt thích

cảm ơn a . lâu nay biết nhưng ko biết sử dụng ntn @@

1 Lượt thích

ad Trung cho hỏi , nếu trường hợp mà sóng hồi nó mạnh khúc đầu nhưng khi tới KLQT của sóng hồi , nó bị hãm lại thì lúc đó có coi là lực bán yếu và nghiêng về bên mua không ?

Nếu lọc nhiễu cho M15 mà M5 nó quá rõ ràng như trường hợp này, không phải phá đi 2 nến mà nhiều nến kiểu này thì mình tin M5.

làm bài review đi bạn, video này là video youtube, định làm nhưng chưa biết khi nào mình làm. Có thể 2 tuần nữa :grin:

2 Lượt thích

Giả sử bạn đặt cảnh báo trước keylevel, thây cảnh báo kêu mới vào xem để chuẩn bị đặt lệnh. Thì trong trường hợp này. Nếu vẫn muốn mua thì mình nghĩ đợi thêm vài nến. Như bạn đang xem ở M5 thì đợi thêm 2,3 nến, còn M15 thì 1,2 nến kiểu vậy. Đợi xem nến sau nó phản ứng thế nào, nếu nó đứng im hoặc xuống nhỏ thì lúc đó momentum giảm đã bị dừng lại rồi. Nếu phân tích vẫn lên thì mình vẫn mua.

Trong trường hợp của bạn thì giá nó giảm từ từ ở trên là momentum giảm yếu rồi. Lúc thấy vậy là mình có thể limit ngay rồi. Momentum hồi là giá đi từ đỉnh về keylevel chứ không phải phụ thuộc vào 1,2 cây nến đâu nhé

6 Lượt thích

Lệnh buy “ ko là gì cả “ ad bảo cuối tuần có video đó ạ. Mh cũng muốn theo dõi phân tích của ad và còn thiếu sót j ko

Mọi người ai cũng thấy thị trường chạy đẹp mà mình ko vào được kèo nào hết ta. Kém quá à. huhu

1 Lượt thích

Ví dụ thực tế luôn cho bài này của ad @Medio

USDJPY ngày 15/9/2021.
Cặp này có 1 hỗ trợ mạnh tồn tại suốt từ tháng 8 đến nay chưa phá được, giá cứ về vugf này là bật lên rất mạnh

Nhưng để ý kỹ 1 chút về lần giá tăng trước đó, nó đi mất 10 thanh H4

Nhưng lúc xuống, chỉ cần 2 thanh, Momentum mạnh gấp 5 lần

Và điều gì đến cũng đến

4 Lượt thích

Bắt đúng OB luôn kìa :joy::joy::joy: