[Sổ Tay Trader] Đọc và Hiểu nến - Điều không thể thiếu của Price Action Trader

Nếu giá chạy như vậy thì đoạn này lại là hồi đẹp đúng ko a?

nói chung là hồi đẹp nhưng do medio tham lam nên còn cái nịt))

2 Lượt thích

@ anh Medio và mn cho em hỏi. Sao giá không hồi về key level đỉnh cũ hoặc keylevel QT đã tăng lên vậy a?

3 Lượt thích

Mà nếu nhìn M15 em cũng hông hiểu sao giá lại hồi về đây rồi lên tiếp

3 Lượt thích

M1 tăng còn chưa đảo chiều thì nó không xuống được tận dưới đó đâu bạn.

2 Lượt thích

anh ơi, đọc đi đọc lại mà em vẫn chưa hiểu anh nói gì hết trơn. Anh nói rõ hơn xíu nữa i.

3 Lượt thích

Nãy mình nhìn biểu đồ này tưởng là đỉnh cũ M1 :). Nên nghĩ nó chưa vượt qua được M1. Hoá ra nhìn nhầm là M3.

Lệnh như của bạn thì mình thường không vào vì, 2 cấu trúc tăng và giảm nó quá xa nhau thường 80% nó không về đỉnh cũ đâu.

3 Lượt thích

Không là gì nó có nhiều loại. Loại thị trường đang đi dạng sóng và loại thị trường, sóng bật ra từ vùng sideway.
TH1: Rất hiếm khi nó test đỉnh cũ, sau khi break mạnh ra khỏi vùng sideway lực rất mạnh và hầu như không test lại đỉnh cũ của 1 sóng bên trong sideway, chỉ hồi lại và lại bật đi lên tiếp.

TH2: Thị trường đang đi có xu hướng, TH này mình thấy đa số là có thể test đỉnh cũ.

19 Lượt thích

Bài viết tuyệt vời. Cảm ơn anh ạ

1 Lượt thích

@sonpham1 Em cảm ơn anh nha!

theo mình thì muốn tp bạn nên nhìn vào nhiều timefame chứ ko nên nhìn vào 1 timefame. ở trường hợp trên kl của m15 là vùng bạn vẽ nhưng ở m5 thì kl nó trùng với đỉnh m15 nên khả năng vùng đấy có lực mua mạnh cộng thêm với xu hướng lớn đang tăng mạnh nên ko thể tp sâu đc

4 Lượt thích

ae nào chia buồn với em với ạ

3 Lượt thích

vì nó phá đáy nên lực bán vẫn còn b có thể sell khi thấy tín hiệu

2 Lượt thích

theo mình nghĩ a medio bảo đoạn đó là hồi xấu là vì tuy có ai cây nến đỏ hồi lại nhưng sau đó có 1 cây nên xanh đứng yên tiếp theo đó là 1 cây nến xanh dài đi lên gần bằng 2 cây nến đỏ nên cho đó là hồi xấu (ý kiến cá nhân)

2 Lượt thích

theo mình giá đi như này bạn

1 Lượt thích

@Medio chia buồn với lệnh này của anh @@ cảm xúc bị SL kiểu này có khác gì so với hồi mới trade cũng bị sl kiểu này không anh?

2 Lượt thích

lệnh này của bạn đã TP đâu mà buồn. Giờ nó không chạm TP mà cắm thẳng xuống bên dưới. Thì cái chết đến sớm hơn thì vẫn phải vui chứ :)))

3 Lượt thích

Cảm ơn những chia sẻ của anh Trung, em rất thích nhưng bài liên quan đến vấn đề tâm lý, bản thân em nghĩ nó là cái tạo ra sự khác biệt giữa các trader, hy vọng anh sẽ có nhiều bài chia sẻ về tâm lý giao dịch hơn. Thanks anh vì tất cả!

1 Lượt thích

Cũng không khác mấy đâu e. Vẫn hơi buồn nhưng nó qua nhanh hơn vì quen rồi thôi :))

1 Lượt thích

Tóm lại vẫn cứ là đẹp rõ ràng thì hãng trade a nhỉ. Thị trường hơn tháng nay đi ngang táo bón quá anh.

6 Lượt thích