[Sổ Tay Đầu Tư] Đầu tư Crypto hoàn hảo từ A đến Z

nếu newbie mà tương thât fomo vo mua usdt usdc dai thời điểm này cũng tốt, ít ra huề vốn tới cuối mùa:)))

2 Lượt thích

Ad có bán thuốc chống hoa mắt ko? Chứ đọc xong hoa cả mắt​:joy::joy:

2 Lượt thích

Hehee mua ido thì mình toàn kì vọng x10 trở nên thui chứ x2 đổi lại rủi ro giá đi về lòng đất thì k nên mua ido bác ạ

1 Lượt thích

Hay a ơi, tym cho a nha :)))

2 Lượt thích

Chứng khoán mình có ít kinh nghiệm trên thị trường nên chắc khi nào mình tham gia và có nhiều kinh nghiệm thì mới có thể chia sẻ được.

2 Lượt thích

Crypto nó cũng rộng nên thường đọc hết 1 lượt các lĩnh vực rồi chọn nó mình một thị trường chủ đạo để tìm hiểu sâu và đầu tư. Chẳng hạn anh thích tài chính nên sẽ tìm hiểu về Defi, trong DeFi sẽ lại có nhiều ngách nhỏ hơn,… Khi theo defi thì mình vẫn có thể theo trend GameFi bằng cách đầu tư các AMM top trong các network chuyên làm về game vì người chơi sẽ cần phải có nơi để swap đổi ra tiền hoặc dùng các token của AMM để stake nhận coin game miễn phí ( cách này để giảm rủi ro vì thực sự gamefi là tiềm năng nhưng rủi ro cao và giá có thể về với lòng đất.
Đây là một trong những cách mà a vẫn làm. Làm sao để ngoài việc hold coin chờ tăng giá chúng ta vẫn tạo thêm được dòng tiền thay vì hold thuần túy.

3 Lượt thích

Không sao em ơi. Mỗi người có thể sẽ phù hợp với các lĩnh vực khác nhau. Nếu thấy ko hợp với trade mình có thể chuyển qua đầu tư. Có nhiều cái hay mà. Biết đâu trở thành Warren Buffett Việt Nam.

4 Lượt thích

em vừa mới tham gia hội viên trọn đời để tìm hiểu về mảng này.
theo kiến thức vừa học thì e thấy key level quan trọng của btc khung W là 40k phải không ạ ? và xu hướng vẫn tăng đúng không ạ.

2 Lượt thích

Cám ơn anh Medio nhé. Lâu lắm rồi em mới quay lại Hội quán. Đọc đúng bài này thấy ưng vì trùng với quan điểm đầu tư của mình. Em cũng mới xuống tiền lúc BTC sập hôm 4/12 vừa rồi thôi. Ban đầu nhìn tiền âm cũng thấy nóng ruột, nhưng sau cứ mặc kệ. 1 phần vì toàn là vốn nhàn rỗi, 1 phần vì cash flow vẫn đều đặn, lại còn biết PTKT nữa chả có gì phải lo. Mấy nay coin hồi chút nhìn tiền thấy xanh lè, khoái phết :))
Anh em hãy chắc tay nhé. Altcoin season sẽ đến, ko sớm thì muộn!

2 Lượt thích

bài viết quá hay và giá trị luan a ak , mong a có thêm nhiêu bài chia sẻ hơn nữa về trị trường này .

1 Lượt thích

Dạ a. Em cũng chỉ hiểu nôm na nó là cái gì thôi. Để hiểu sâu thì cách tốt nhất là coi tụi tây á. Mà tiếng anh bặp bẹ nên cũng cứ nghe để tìm hiểu cũng có cơ hội học thêmq😋 dạo gần đây cũng nhiều scam nên mn đang không tin tưởng ido lắm. Dù sao thì cũng chúc anh sức khoẻ🤣 many thanks vì năm qua đã cho ae hội quán nhiều trải nhiệm và kiến thức thú vị. Hehe

1 Lượt thích

Hôm đấy giật rõ nhanh bác cũng bắt đc ah, mình thì chờ 40k mới vào mà nó lại vọt lên rồi “tham lam” :rofl: :rofl: :rofl:

1 Lượt thích

tuyệt quá a lâu lâu mới thấy a chia sẻ like đã ngâm cứu dần dần

1 Lượt thích

haha em ko bắt dc ở 42, nhưng mà 44 thì dc :))