Số pip dừng lổ?

Trong hội có tính lot vào lệnh mà em không hiểu số pip dừng lổ mình điền vào sao cho hợp lí. Ae biết chỉ em hoặc cho em ví dụ được không ạ.

2 Lượt thích

Bạn phân tích trên biểu đồ, đo xem mình để dừng lỗ cách điểm vào lệnh bao nhiêu PIP thì điển vào đó thôi bạn.

1 Lượt thích

À thì ra là vậy hả bạn. Mình tưởng là tính lệnh ra trước rồi mới điền vào luôn

Bạn đánh số pip dừng lỗ thì mới ra khối lượng mà bạn. Trước mình k dùng nhưng sau này dù biết tính nhưng mình vẫn dùng cái của Medio. Nó nhắc nhở mình nhiều cái!

1 Lượt thích

Mình biết vậy. Mà đánh số pip lấy ở đâu á bạn. Ví dụ mình có vốn 100đô mà muốn vào lệnh thì tính khối lượng ra sao

Ủa nó có tiếng việt mà bạn. Cột đầu là số vốn của mình. Cột 2 là số % rủi ro ấy 1 hay 2% tùy bạn. Cột 3 là số pip dừng lỗ bạn muốn ấy. rồi nó ra kết quả số lot cho bạn.

1 Lượt thích

Đó cột 3 đó. Mình điền làm sao ấy bạn

Ví dụ vốn bạn có 100u trong tk trade. Cột 1 bạn điền 100 cột 2 điền 1 hoặc 2 (1 hoặc 2 là số % bạn muốn dừng lỗ). Cột 3 thì bạn xem số pip bạn dừng lỗ là bao nhiêu. 10 20 hay 30. MÌnh GU M15 thì thường mình đặt 25pip. Thì nó ra số lot cho bạn. Số pip dừng lỗ ít thì khối lượng bạn đánh nó lớn. Vậy thôi à bạn. Trước khi tính bạn hãy đọc 5 điều ở dưới nhé!

3 Lượt thích

Ok cảm ơn bạn rất nhiều

2 Lượt thích

trong tradingview dùng cái gì để đo số pip bạn, mình thấy nó ra số gì gì á ?

Như hình của mình thì số 13.9 màu đỏ là số pips dừng lỗ, số 31.3 màu xanh là số pips chốt lời

4 Lượt thích

Bác cài đặt cái thanh đo sao ấy, của mình nó ra thế này chả biết pip sao ?

Tắt chế độ thống kê gọn là dc b

2 Lượt thích