Smc - back test eurjpy

CÁC BÁC GIUP EM GIẢI ĐÁP VỀ RÂU NẾN NÀY VỚI Ạ ? EM ĐANG SỬ DỤNG PP SMART MONEY CONCEPT CỦA ANH MEDIO.
EM CẢM ƠN M.N

1 Lượt thích

Trường hợp này dễ mà, chỗ chữ “Em” của bạn là klv quan trọng H1, giá phá đáy rồi quay lại ob của klv H1 có thể limit hoặc đợi xác nhận tuỳ bạn. lần 2 khi giá quay lại không nên vào nữa, lúc này có thể vào tf nhỏ đợi xác nhận, xác nhận theo smc thì có choch và bos +1, sau đó có thể limit lại khối ob tại klv quan trọng tf nhỏ.

Nếu xét là OB của H1 thì nó đã dc sử dụng rồi chứ Bác ?

ob sử dụng rồi không có nghĩa là không sử dụng lại, bạn tìm hiểu thêm đi rồi hãy backtest nhé. có thể tìm các từ khoá: cấu trúc thị trường theo smc, imb, choch, bos, grap liquidity, risk entry, confirmation entry… cuối cùng nó quay lại keylevel quan trọng của anh medio hết ấy mà :rofl::rofl:

2 Lượt thích

trò chơi xác xuất thôi mà nếu muốn tăng xác xuất thì nên nhìn nhiều khung í và có thanh khoản ủng hộ, khi đăng nên có ngày cho mn có cái nhìn tổng quát í.

1 Lượt thích

lần sau mình sẽ lưu ý chi tiết này. Minh cảm ơn bạn

1 Lượt thích

Minh cam on bạn. có tham khảo tài liệu ở đâu ngoài A Medio không ? nếu có bạn cho mình thêm thông tin chi tiết với ạ, Mình cảm ơn Bạn nhiều.

1 Lượt thích

Theo mình SMC (hay sự dụng OB) là trò chơi của cá mập mà, nếu ko cận thận m nghĩ m theo cá mập lại là có con cho cá mập vậy nên đặt theo OB phải xem xét cận thận nhất là thanh khoản… Theo mình nên nhìn các khung. Keylvel hồi xưa là an toàn nhất nếu 1 khoảng sl vừa đủ.
Như đặt theo kiểu keylvel vẫn ok nhưng có 2 nhược điểm

1. Dễ bị stophun nếu không để sl kha khá
  2. SL hơi cao.
    Ưuan điểm m trường hợp này.

Trước đó có 1 vùng đi ngang lâu rồi vụt lên rồi sập, rồi cảm giác là đi nhang tiếp (giống kiểu đi ngang) nên khả năng OB tốt nhất là đoạn vụt mạnh lên rồi sập í
    Kinh nghiệm m bactest m thấy vậy (cảm giác cái vùng dưới lại là thanh khoản (bẫy) của trên.
1 Lượt thích

Mình nghĩ nếu dùng OB phải học về thanh khoản í, ko mình dễ làm thanh khoản cho cá mập lắm. M cũng đọc 1 lượt về SMC đầy đủ luôn tuy là vẫn dùng medio
Thực tế hiện tại medio cũng tương tự smc rồi.
1, Cấu trúc thị trường, giờ bỏ phá vỡ thật bằng BOS
2. Hồi lại vẫn nên là 2 cây
3. Medio giờ theo kiểu entry luôn ko chờ xác nhận, còn SMC an toàn thì chờ xác nhận (như các video hợp lưu trước í) tuy nó hơi mất thời gian. Nhưng nếu đánh theo OB rồi thì không nên đặt luôn
4. Hồi xưa theo a medio là có 1 đoạn trên keylvel quan trọng hấn hạn chế được nhiều, giờ nếu theo SMC mà ko tìm hiểu kĩ về SMC dễ SL lắm
2021-12-27_114035

3 Lượt thích

Cảm ơn chia sẻ kinh nghiệm của Bác nhé. Mình sẽ cố gắng backtest để rút ra nhiều kinh nghiệm nữa . Theo mình backtest 1 khoảng thời gian gần đây thì thấy vc sử dụng OB tạo cho mình nhiều cơ hội để trade vs tỉ lệ RR cao hơn so với vc sử dụng KLV nhưng đi kèm theo đó vc dính SL sẽ nhiều hơn nếu chưa có thật nhiều nóng kinh nghiệm

1 Lượt thích

Mình nghĩ bạn bỏ ra khoảng 1 tuần tìm hiểu chuẩn chỉnh SMC coi thử. Biết đâu lại tìm được chân ái hoặc không cũng biết sự dụng OB tốt hơn rồi theo của anh medio

Hi vọng nhiều bác còn đang lúng túng SMC có thể đọc được comment của bác, những cái bác rút ra sẽ tiết kiệm khá nhiều thời gian cho ae, cẩn thận với hồi và đi ngang

1 Lượt thích

Sau 2 tháng học smc. Smc quá rộng nên mn mà cực quá thì nên trở về với pp a medio trade cho nhàn

1 Lượt thích

Nghê lệnh ghê nhỉ. Bạn vào đc kiểu thế thì pro rồi

1 Lượt thích

Cấu trúc thị trường mình cũng vận dụng tốt từ khi trade theo a medio rùi. Qua đây mn để ý thêm nhiều thứ nữa mới có thể liên kết lại được

1 Lượt thích

lệnh này của bác là bác đánh trên chart phải ko ? chứ trade real BTC thì mấy lệnh này spread sao khớp được lệnh hoặc là khớp thì SL ngày ấy chứ nhỉ.

2 Lượt thích

1 tháng vẫn là không đủ với SMC bác nhé, nếu muốn chú tâm vào SMC thì phải dành 500 - 600h để follow structure → Liquidation → Mitigation → Flip → Choch, thì confirm mới work hơn chứ không đơn giản như bác chỉ nói về liquidity vậy đâu

Bác có vẻ tự tin vào Limit luôn lệnh sell Pro trend nhỉ, còn 2 lệnh Buy counter trend em thấy cũng OK, clear liquidity rồi bật lên. Tuy nhiên nếu bác đọc structure ổn thì có thể refine OB để R:R cao hơn

1 Lượt thích

Đúng rùi hi, mình còn gà lắm.

Vào lệnh tay được mà bác. Theo dõi cấu trúc sắt saoo là được, với ae smc thì như này còn gà lắm.